Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้คอมพ์สำหรับเล่นเกมส์ออฟไลน์ ออนไลน์ภาพสวยๆ ตัดต่อกราฟิก งบ 40000+ ไม่รวมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้คอมพ์สำหรับเล่นเกมส์ออฟไลน์ ออนไลน์ภาพสวยๆ ตัดต่อกราฟิก งบ 40000+ ไม่รวมจอ

คือผมอยากได้คอมแรงๆไว้เล่นเกมออฟไลน์หนักๆเช่น crysis,call of duty4,red alert ประมาณนี้ นอกจากนั้นจะไว้ดูหนัง ฟังเพลง ตัดต่อกราฟิก ในทีนี้ผมเน้นการ์ดจอ กับ เมนบอร์ดนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317004

แค่นี้ก็เหลือแล้ว 35000 เองเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

อ๋อ ขอบคุณมากนะครับ

และอยากจะถามว่าถ้าจะเอา เคสใส อ่าคับ ควรเลือกแบบไหนดีแระพัดลมด้วยนะคับ ช่วยแนะนำหน่อย

Comment

ตามผมเลยคับ NZXT Tempest Craft คับ พัดลม 6 ตัว ใสด้านข้างๆ คับ โมและงัดแงะได้ดี
        แต่ปุ่มเปิด/ปิด และพอร์ตต่างๆ จะอยู่ด้านบนคับ แล้วแต่ชอบคับ
        ราคา เปิดตัวมา 3600 บาท แพงไปหน่อย

Comment

อ๋อขอบคุณมากนะครับน่าสนใจดี แระขอถามอีกอย่างนึงคือ ถ้าผมจะเอา การ์ดจอเป็น 4870x2 มันจะดีไหมครับ อยากได้การ์ดแรงๆไว้เผื่อเล่นเกมส์ในอนาคตด้วยอ่าครับ

Comment

Originally posted by GGan View Post
            ตามผมเลยคับ NZXT Tempest Craft คับ พัดลม 6 ตัว ใสด้านข้างๆ คับ โมและงัดแงะได้ดี
            แต่ปุ่มเปิด/ปิด และพอร์ตต่างๆ จะอยู่ด้านบนคับ แล้วแต่ชอบคับ
            ราคา เปิดตัวมา 3600 บาท แพงไปหน่อย
            อยากเห็นรูปจัดสายด้านในครับเอามาให้ดูหน่อยซิครับ ผมลองไปตัวนึ่งมีน้องคนนึซื้อมาให้ เจอMB ไฟกลางบอร์ดเข้าไป โครตเซ็งเลยกับ เคชตัวนี้

Originally posted by watcharit View Post
            อ๋อขอบคุณมากนะครับน่าสนใจดี แระขอถามอีกอย่างนึงคือ ถ้าผมจะเอา การ์ดจอเป็น 4870x2 มันจะดีไหมครับ อยากได้การ์ดแรงๆไว้เผื่อเล่นเกมส์ในอนาคตด้วยอ่าครับ
            ดีถ้ามีตัง

Comment

เเจ่มเเล้วคับ

Comment

Originally posted by watcharit View Post

ไม่ต้องรีบเผื่อหรอกครับพอถึงอนาคตที่คุณว่าเกมส์ใหม่ๆที่ออกมามันก็ spec สูงขึ้นไปอีก

Comment

ยังเด็กอยู่เลยมีตังค์ตั้ง 4 หมื่น เฮ้อ วัยรุ่นอย่างผมอิจฉาจังเลย

Comment

Working...
                  X