Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT มันไม่พอเล่น Dynasty 6 กับ Farcry 2 เหรอ ครับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT มันไม่พอเล่น Dynasty 6 กับ Farcry 2 เหรอ ครับ - -"

คือ เครื่อง ผม สเป็ค ตามนี้ นะ ครับ

CPU: P4 2.66Ghz S775
    Ram: DDR/400 1.5 G
    VGA: 7300GT 512/128 Bit

ไม่พอเหรอ ครับ

เอ่อ ถามเลย แล้ว กัน ว่า 7300GT ที่ผมใ้ช้อยู่เนี่ย ครับ

ถือ ว่า่ เป็น ระดับ ไหน ของAGP ครับ ล่าง/กลาง/สูง เพราะ ค่าตัวตอนซื้อมันมา แพงมากเลย - -"

Dynasty Warior 6 เล่นแล้ว กระตุก อ่ะ ครับ ไม่ว่า จะปรับLowยังไง ก็ กระตุก ทั้งที่ สเป็ค หลังซองมันแค่
    CPU:P4 1.6Ghz
    Ram: 512MB
    VGA: มี Shader Model 128MB(แต่ผมคิดว่าน่าจะไม่มีปัญหา หรอก)

ส่วน Far Cry 2 นี่ของ ผมไม่พอ แค่ CPU อย่างเดียว มั้ง ครับ

แต่ ชุดนี้ Devil may cry 4 ก็ ลากมาจนจบ หมดแล้ว นะ ครับ เลย งงๆ (หรือ สเป็ค DMC4 กับ Far Cry 2 มันเทียบกันไม่ได้หว่า)

แล้ว ถ้าผม จะอัพเดท Driver การ์ดจอ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เพราะ ว่า ตอนเข้าเกม Far Cry 2 มัน Pop up ขึ้นมาบอกว่า Driver Vgaเก่าเกินไป ไป โหลด มาได้แล้วนะ บักแสด(อันนี้เติมเอง - -")

อยากทราบ ว่า จะโหลด Driver ตัวล่าสุดจากไหน ครับ ของ7300GT แล้ว สามารถใช้ แผ่นDriver ที่แถมมาใน กล่อง อัพเดท ได้หรือไม่ อย่างไร ครับ อยากทราบมากๆๆๆๆ

มันเป้น หนทาง สุดท้าย ที่การ์ดจอ ผม พอ จะเล่นเกมใหม่ๆ ได้ครับ ไอDriver เนี่ย ถ้ามันไม่ได้ผล ยังไง ผม คงต้องยกเครื่อง เพราะ ตัวนี้ ก็ 3ปีกว่าแล้ว

รบกวนผู้รู้ ช่วยที นะครับ

มืดแปดด้าน จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ ครับ (- /\ -)
    Last edited by gussener; 23 Nov 2008, 11:34:04.

farcry 2 มันกิน cpu พอควรท่าน
    แต่อีกเครื่องผม 7300 gt ก็เล่นได้อยู่นะ ลูกชายเล่น ไม่รู้กระตุกป่าว ไม่ได้เทส

Comment

คอมท่านเล่นเกมใหม่ๆไม่ค่อยได้แล้วแหละครับ 7300GT AGP ถ้าเป้นในสมัยนี้คงอยู่ระดับล่างแล้วครับ ถ้าเกมเก่าๆเล่นได้ ok เกมออนไลก็ไหวอยู่
      P4 2.66Ghz ของท่านก็ถือว่าอยู่ในเกณ์ระดับล่างของเกมสมัยนี้เลยครับ
      แนะนำถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆ คงต้องเปลื่ยนยกเครื่องเลยครับ เกดจอสมัยนี้เป็น PCI-E หมดแล้ว กาดจอกลางๆ ราคาไม่ถึง3000 เยอะเลยครับแรงแบบปรับสุดได้ก็เยอะ ถ้าท่านชอบเล่นเกมมากๆแนะนำซื้อใหม่ครับ

Comment

หลายตังค์ครับ เปลี่ยนเยอะหน่อย

Comment

น่าจะล่างนะครับ คือไม่ได้ซ้ำเติมแต่ว่าตามเวลาครับ ผมก้อเคยเปน รุ่นเคยแพง 3870 ตอนนี้ 4000-5000 T_T

Comment

ง่า ว่าแต่ 7300 มี 256 bit ด้วยหรอครับ -.-

Comment

เข้าใจ ครับผม

พอจะรู้ สภาพ มันอยู่

คงต้อง ลาจาก จริงๆแล้ว ล่ะ

- -"

แล้ว ถ้า สเป็ค ตามนี้ ถือ ว่าไปวัดไปวา ได้ไหม ครับ

CPU: E2180
              Ram: DDR2/667 2G(เพราะจะใช้M/B Asrock Wolfdale)
              VGA: 8600GT(หรือมีตัวไหน เพิ่มเติมมาได้ ครับ)

รอสอย มือ2 ใน Ocz เนี่ยล่ะ เหอๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ ความ ช่วยเหลือ ครับ

บอกวิธี อัพเดท Driver การ์ดจอ หน่อยครับ พวกท่านๆๆๆๆๆๆๆๆ

- -"

Comment

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

เลือกรุ่นของเราแล้วโหลดมาจากนั่น install เป็นอันเสร็จสิ้นการอัพdriver

Comment

7300gt คือ ฟอสซิล ถัดจาก6200 และ fx5200 เห็นร้านขายคอมต่างจังหวัดล่ะชอบจัดฟอสซิลพวกนี้ลงใน
                  เสปคจริง เเล้วเขียนในโปรชัวร์ว่า for extream gamer งงกะมัน

Comment

cpu ก็แย่ละอะ

Comment

ไม่พอครับ เปลี่ยนทั้ง Cpu ทั้ง VGA เลย ถ้าคุณจะเล่นเกมสมัยนี้

Far Cry 2 ใช้เยอะเอาการอยู่ ขนาดเครื่องแรงๆ ยังกระตุกเลย

Comment

DMC 4 กับ Farcry 2 Spec มันคนละโลกเลยครับ

คอมผม DMC 4 1680*1050 ปรับสุดหมด 0xAA ใช้โปรแกรม test ของเกม เฟรมเรตเฉลี่ยหลักร้อยครับ

ส่วน Farcry 2 ปรับสุดหมดได้ แต่ปรับความละเอียดจอสูงๆไม่ได้ เฟรมเรต ประมาณ 25-40

Comment

ไอ Far Cry 2 ผมไม่ค่อยข้องใจ ครับ เพราะ ซื้อ แผ่นมา ก็ กะ รอเล่น อีก เดือน 2เดือน ข้างหน้า (เผื่อคอมใหม่แหละครับ)

แต่ี Dynasty Warior 6 นี่ มัน ข้องใจ จริงๆ นะ ครับ สเป็ค ขั้นต่ำ ที่มัน เขียน บอกหลัง ซอง นี่ ของผม พอทุกอันเลย เกินด้วย แต่ไม่ว่า จะปรับLow ยังไง มันก็ ยัง กระตุก ครับ

ไม่เข้าใจ จริงๆๆๆๆๆ เคืองมากๆ แล้วไม่ได้ กระตุกแบบ นิดๆหน่อยๆ นะ ครับ กระตุก แบบ อ๊าก ก ก กุจะบ้าตาย

เหมือน เล่น DMC4 ในโหมด Legendary Dark knight อ่ะครับ(แต่ผมลากจบ มาแล้ว)

แล้วสเป้ค ตามนี้ พิจารณา ทีครับไปไหว ถ้า ผม จะซื้อ

Ram: DDR2/667 2G(เพราะจะใช้M/B Asrock Wolfdale)
                          VGA: 8600GT(หรือมีตัวไหน เพิ่มเติมมาได้ ครับ)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดง ความคิดเห็น ให้ ความรู้ครับ

(- /\ -)

Comment

Dynasty warrior 6 มันกิน cpu ครับตอนไตเติ้ลเกมส์มันยังบอกเลยว่าให้หา quadcore มาเล่น
                            ตูจะบ้า แต่ของผม p4 3.0 กับ 7800gs agp ก็ลากจนจบไปสามสี่ตัวแล้วครับ

Comment

แล้วสเป้ค ตามนี้ พิจารณา ทีครับไปไหว ถ้า ผม จะซื้อ

8600GT รู้สึกจะยังไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่นะท่าน เปลี่ยนเป็น 9600GSO จะดีกว่า

Comment

Working...
                              X