Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Hyper 212 VS Tuniq Tower 120 อันไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

tuniq ใช้อยู่

พอใจมากครับ

Comment

tuniq ราคาเท่าไรคับ pm

pm บอกหน่อยน่ะคับ

Comment

1990 ครับ แต่ เหน J.I.B. hi-end 1890 ครับ

Comment

ผมใช้ 212

Comment

ขอบคุนคับ(V8 ไม่ได้)

Comment

tuniq ก็สวยเย็น Hyper212 ก็เย็นถูก

เลือกไม่ถูกจริงๆเหอๆ ตังมานถึงอยู่หรอกครับ แต่ถ้ามานเย็นต่างกันไม่มากก็อยากประหยัดงบ

ทั้งสองตัวถ้าใส่ Socket AM2 ตัว Sink มานจะอยู่แนวนอนใช่ปะครับ

Comment

ที่เย็นกว่าน่ะมันกว่าเท่าไร ??? 1-3 องศา
                Hyper212 1390.-
                ทูนิค 1790.-
                แต่ราคาที่ต้องจ่ายมันต่างกันเท่าไร 400 บาท ก็เลือกเองแล้วกันครับ
                400 บาทกับ 1-3 องศา เห็นว่าอยากได้สวยด้วย 212 มีไฟ ทูนิคถ้าจะเอาตัวมีไฟข่าวว่าต้องเพิ่มเงินเข้าไปอีก

อ่ะเอาไปเพิ่มให้หนักใจเล่น http://www.jedicool.com/product.php?id=1085
                ตัวนี้เพิ่งเข้าเมื่อสิงหา ข่าวว่าเย็นจับใจเลยหละ 555555+ ฟินด้านหลังหักทำมุมไว้เป่าภาคจ่ายไฟด้วย
                ไปป์ 8 มิล + ไดเรคทัชด้วยดิ
                Last edited by linglom; 24 Nov 2008, 01:46:31.

Comment

Originally posted by linglom View Post
                  ที่เย็นกว่าน่ะมันกว่าเท่าไร ??? 1-3 องศา
                  Hyper212 1390.-
                  ทูนิค 1790.-
                  แต่ราคาที่ต้องจ่ายมันต่างกันเท่าไร 400 บาท ก็เลือกเองแล้วกันครับ
                  400 บาทกับ 1-3 องศา เห็นว่าอยากได้สวยด้วย 212 มีไฟ ทูนิคถ้าจะเอาตัวมีไฟข่าวว่าต้องเพิ่มเงินเข้าไปอีก

อ่ะเอาไปเพิ่มให้หนักใจเล่น http://www.jedicool.com/product.php?id=1085
                  ตัวนี้เพิ่งเข้าเมื่อสิงหา ข่าวว่าเย็นจับใจเลยหละ 555555+ ฟินด้านหลังหักทำมุมไว้เป่าภาคจ่ายไฟด้วย
                  ไปป์ 8 มิล + ไดเรคทัชด้วยดิ

ตัวนี้ระดับเดียวกันกับ 120ex เลยครับในเรื่องความเย็น และที่สำคัญ ถูกกว่าเยอะ ตอนนี้ก็มีใช้งานอยู่ครับ แต่ขี้เกียจรื้อไปลองกับบอร์ดอื่นให้จขกท.ดู เอาแค่นี้ก็น่าจะเป็นแนวทางได้แล้ว (mx2 จะหมดแล้ว) ฟินไม่ได้แหลมคมน่ากลัวอะไรมากครับ เค้าทำมาดี ส่วนรูปทรงนี่.... ผมว่าไม่สวยครับ ราคาขนาดนี้ต้องไปฟาดกับ tuniq นั่นถูกต้องแล้วครับเพราะเซ็ทราคามาต่ำกว่าแต่ใกล้เคียงกัน

เลือกเอาครับ ของเค้าดีพอที่จะเสียเงินซื้อแน่นอน เตรียมตังค์ไปสอยมาได้เลยครับ

Comment

เจ้า CORE CONTACT FREEZER

คนก็แนะนำมามากเหมือนกันครับ เพราะมานเย็นกว่า 2 ตัวนี้ น่าจะคุ้มราคา

แต่ที่ หนักใจผมคือ พัดลมมันเสียงดัง และ รูปทรงมันทื้อๆ ไม่สวยเลยครับ
                    Last edited by automatics; 24 Nov 2008, 17:00:31.

Comment

ตัดสิ้นใจและครับ ลงตัวกะ Hyper 212 พรุ้งนี้ไปสอยล่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ข้อมูล อย่างล่ะเอียดเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                      X