Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าซิ้งค์ NB Zalman ZM-NBF47 เอามาใส่บอร์ด G31M-ES2L ได้มั้ยครับ (มีรูปให้ดู)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าซิ้งค์ NB Zalman ZM-NBF47 เอามาใส่บอร์ด G31M-ES2L ได้มั้ยครับ (มีรูปให้ดู)

Zalman ZM-NBF47

G31M-ES2L

เห็นมันแค่ 290 เอง แถม PC-CM Review มา Fullload ดีกว่าซิ้งค์ทั่วไปเกือบ 10 องศา
    เลยสนใจ

แต่ขี้เกียจเอาบอร์ดไปเทสอ่ะครับ

ทุกท่านช่วยลองสังเกตด้วยสายตาหน่อยครับ ว่ามันคิดว่าจะใส่ได้มั้ยครับ ติดแรมมั้ย

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by penguinbenz; 22 Nov 2008, 22:47:24.

แปลกจัง ผมเอามาใช้กับ ALIVE NF6G แทบไม่ต่าง ที่สังคังใส่ยากแสดดดด คอจะบิ่นเอา หาตัวอื่นเหอะ

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
      แปลกจัง ผมเอามาใช้กับ ALIVE NF6G แทบไม่ต่าง ที่สังคังใส่ยากแสดดดด คอจะบิ่นเอา หาตัวอื่นเหอะ
      ซิ้งค์ผมมันเป็นตัวล็อคแบบกดอ่ะครับ ไม่ใช่แบบเกี่ยว

คิดว่าน่าจะใส่ไม่ยาก

Comment

ใช้กับพวก GPU on chipset คงจะไม่เห็นผลเท่าไรครับ แต่ถ้าเป็น GMA ของ Intel คงจะดีกว่าอยู่บ้าง แต่คงไม่ถึงกับเห็นหน้า เห็นหลังครับ ตัวอื่นคงจะได้ผลดีกว่า

Comment

ใส่ได้ 100% มีที่เหลือๆครับ

แต่ เพราะมัน fanless ครับ จะให้เย็นจริงๆก็คงต้องมีลมผ่านตรงบริเวณฮีตซิงค์สักนิดนะครับ

ในแพ็คมีให้ทั้งตัวเกี่ยว และ ตัวกดครับ ครบถ้วน
          Last edited by Leim; 15 Mar 2009, 02:01:46.

Comment

HR-05 SLI ไม่ต้องกลัวติดครับ เพราะ มันหมุนได้รอบทิศ ถ้าติดพัดลมหน่อยจะเย็นมากครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              HR-05 SLI ไม่ต้องกลัวติดครับ เพราะ มันหมุนได้รอบทิศ ถ้าติดพัดลมหน่อยจะเย็นมากครับ

แต่ผมคิดว่ามันติดนะ
              ในรูปซิ้งค์ NB มันอยู่ใต้ PCI-X
              แต่บอร์ดผม NB มันอยู่เหนือ
              ถ้าผมใส่การ์ดจอลงไป มันค่อนข้างแน่นอนว่ามันต้องติดแน่ๆ

อีกอย่างรู้สึกว่ามันจะ 800 กว่าๆนะท่าน
              (มองในกระเป๋ามี 400 ร้อย) (T-T)

แต่ขอบคุณในความคิดเห็นครับ
              Last edited by penguinbenz; 23 Nov 2008, 08:28:54.

Comment

Originally posted by Leim View Post
                ใส่ได้ 100% มีที่เหลือๆครับ

แต่ เพราะมัน fanless ครับ จะให้เย็นจริงๆก็คงต้องมีลมผ่านตรงบริเวณฮีตซิงค์สักนิดนะครับ

ในแพ็คมีให้ทั้งตัวเกี่ยว และ ตัวกดครับ ครบถ้วน

ผมติด Freezer 7 ไม่รู้ัมันจะเป่าหรือเป่า คือมันเป่าไปทางด้านหลังของเคส ไม่ได้เป่าลงบอร์ด

รูปของท่านช่วยผมได้เยอะเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไปซื้อมาจากไหนหรอครับ

บอกหน่อย

Comment

Working...
                  X