Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ขอผู้รู้จริงๆครับเรื่องใหญ่ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ขอผู้รู้จริงๆครับเรื่องใหญ่ +++

อยากจะซื้อโน๊ตบุคที่พอจะทำงานด้ากราฟฟิกได้อะครับ...(Photoshop,IIustator,Flahs)
    ช่วยแนะนำทีเพราะต้องไปฝึกงานตอนเรียนปี3ครับตอนนี้อยู่ปี2ครับ
    ราคาไม่แรงก้อดีนะครับ หรือจะเอารุ่นที่สามารถอัพแรมได้เยอะๆก็ดีครับ
    ปล. นศ.งบน้อยต้องเหนจายกันบ้าง

งานที่ว่ามา การ์ดจอออนบอร์ดก็ยังเล่นได้ (ถ้าไม่คิดเล่นCUDA ของ Photoshop CS4) เอาเป็นว่า.. บอกงบประมาณมาหน่อยก็ดีนะครับ จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ถูก

Comment

งบประมาณเรื่องใหญ่กว่านะครับ ไม่บอกมาไม่รู้จะแนะนำยังไงอ่ะครับ

Comment

บอกงบ
        เเล้วก้อยี่ห้อที่สนใจไว้ด้วยก้อได้ครับ
        จะได้เเนะนำถูก

Comment

งบไม่เกิน 3หมื่นก็น่าจะใช้งานได้แล้วมั้ง

Comment

ใช่ ออนบอดก็ใช้ได้ ผมลองแล้ว เรียนอยู่สาย คอมกราฟอะ เดี่ยวนี้ ถ้าทำงานจิงๆ ออนบอดผมว่าไหว

Comment

งบอยู่ที่25000-30000อะครับแพงกว่านั้นไม่รู้จะซื้อมาทำไม
              ที่ชอบก็จะเป็น Asus,Hp,BenQ แต่Acer ผมไม่เอาเลยไม่ชอบ!!เพื่อนใช้อยู่เห็นมันเฮงบ่อยเลยไม่อยากได้ครับ
              ขอแบบคุ้มๆเลยนะครับ(ทนๆ)

Comment

Macbook ครับ
                มันจะมีโปรโมชั่นของสถาบันการศึกษาซึ่งจะไม่แพง
                แต่จะมีเฉพาะช่วงเปิดเทอมเท่านั้นครับ

ไปดูได้ที่คณะสถาปัตจุฬา ก็ได้ครับ เห็นมีทุกปีช่วงเปิดเทอม 1

Comment

MacBook ลดราคาเหมือนจะไม่แพงครับ แต่เห็นทะลุ3หมื่นทุกที
                  แต่Macก็ดีกว่าในงานแบบนี้อ่ะนะ เอาเป็นว่าต้องเลือกครับ ว่ามีโปรแกรมอื่นๆที่ต้องรันบนอะไรมากกว่ากัน ถ้าไหวก็กัดฟันซื้อMacไปเลย

จะว่าไปแล้ว ลองกดๆดูในNotebookSpecก็มีให้เลือกเยอะเหมือนกันนะครับ ยังไงก็ลองดูในนี้ แล้วไปดูของจริงอีกทีละกัน
                  23,900
                  Lenovo G430 / T5800
                  Compaq Presario CQ40-116TU

26,900
                  Toshiba Satellite M300-A403

26,990
                  Dell INSPIRON 1420 R560704TH

27,900 Centrino2 การ์ดจอแยก (เผื่อเอาไว้เล่นCuda)
                  Compaq Presario CQ45-106TX

Comment

ขอบคุณหลายๆท่านด้วยนะครับ
                    เป็นประโยนช์มากเลย
                    (ซึ้งจายจิงเพ่...!!)

Comment

ลองไปดูที่ห้างขายโน็ตบุ๊คบ้างก็ดีนะครับ แล้วเอาเสปกมาช่วยดูกัน เพราะข้อมูลจากทางเวปบางทีก็ไม่ได้ตรงเป๊ะ100% หรือไม่ก็ไม่ไม่ครบทุกอย่างที่มีตามท้องตลาด บางทีก็มีเกิน...

Comment

ตามท่าน บีเวอร์ ครับ
                        ถ้าไม่แรงพอ ติดต่อผม 55

Comment

Working...
                        X