Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับปัญหา VPU RECOVERY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับปัญหา VPU RECOVERY

วันนี้ VPU RECOVERY เด้งบ่อยมากครับไม่รู้เป็นไร พอไปติ๊ก ออก ก็ค้างไปเลย แถมขึ้นจอฟ้า ว่า ati2dvag 0a0000ea เซ็งครับตอนนี้มีปัญหาจริงๆ ใช้ 8.10 ก็แล้ว 8.11 ก็แล้ว ไม่หาย ความร้อนก็อยู่ปะมาณ 44-45 สภาพภายนอกทำงานได้ไม่มีปัญหาผมว่าปัญหาไดร์เวอร์นี่ละครับ วันนี้ยก ไป com7 เค้าบอกให้เอาการ์ดจอไว้ 2อาทิตย์ แต่ผมไม่ได้ให้ไป เพราะคิดว่าปัญหายังไม่ถึงขั้นนั้น กลัวไม่มีอะไรเล่น
    SPEC
    AMD X2 5600 @ 3100+
    RAM 4G GIEL EVOONE
    HDD SATA-II 500GB 32MB
    VGA POWER COLOR 4870 512MB
    MAINBOARD ABIT AX78
    PSU RAIDMAX 630 WATT MODULA
    Last edited by TREETAN; 23 Nov 2008, 01:28:05.

ผมก็เปนเหมือนกันครับ ซิกๆๆๆ

Comment

ได้ oc ป่าวครับ

Comment

ลองใช้ 8.7 ดูได้ป่าวครับ

แล้วลด CLOCKจากเดม ลงสัก 10 - 30

HD2400PRO ของผมก็เป็น พอเปลี่ยนไดเวอ ลด CLOCK หายเลย

Comment

ไม่ได้OCครับ

ถ้าลดCLOCK งั้นก็เสียสมดุลย์การ์ดจอรุ่นนั้นไปเลยดิครับ SPECมันให้มาต้องลดอีกเหรออะ

Comment

เมื่อก่อน HDDตัวเก่าผมIDE ใช้ไม่เคยเป็นพอ เปลี่ยน SATA ได้ 5วัน มีอาการ

Comment

ท่านได้ล๊อคบัส PCI ในใบออสรึยังครับ

Comment

ยังไงครับ ช่อง INIT เหรอครับผมตั้งไว้ PCIE อะครับ

Comment

bus pci ใช้ 100

Comment

ทำใจได้เลยครับ ได้อย่างก็ต้องมีเสียอย่างครับ ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เป็นอาการแบบนี้ แต่จะพบบ่อย ๆ กับการ์ด ATI ถ้าไม่เป็นแสดงว่าเป็นของปลอมแน่ๆ 55555

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
                      ทำใจได้เลยครับ ได้อย่างก็ต้องมีเสียอย่างครับ ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เป็นอาการแบบนี้ แต่จะพบบ่อย ๆ กับการ์ด ATI ถ้าไม่เป็นแสดงว่าเป็นของปลอมแน่ๆ 55555
                      ผมใช้อยู่ 3870 และผมก็ไม่เคยเป็น เล่นมา 3 4 ตัวแล้ว งั้นผมก็ซื้อของปลอมมาใช้อะดิ ค่อยๆหาไปละกันครับเป็นกำลังใจให้
                      เวลาจะพูดอะไรคิดบ้างเน้อ

Comment

ให้กำลังใจครับ ขำ ๆๆ

Comment

แรงแต่ปัญหาเยอะครับ

Comment

Originally posted by TREETAN View Post
                            เมื่อก่อน HDDตัวเก่าผมIDE ใช้ไม่เคยเป็นพอ เปลี่ยน SATA ได้ 5วัน มีอาการ
                            หมายถึงพอเปลี่ยน HDD เป็น SATA II ก็เจอปัญหา VPU recovery ตลอดใช่หรือเปล่าครับ

Comment

ตอนนี้ผมเริ่มงมได้ละครับทำไงไม่ให้ขึ้นเด๋วจะมาบอกอีกทีนะครับ

Comment

Working...
                              X