Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ samsung 2232GW ภาพมันเบลอๆ เป็นเพราะซื้อสายมาผิดหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ samsung 2232GW ภาพมันเบลอๆ เป็นเพราะซื้อสายมาผิดหรือเปล่าครับ

จอ samsung 2232GW ถ้าใช้สาย VGA ที่แถมมากับจอ ปรากฏว่าไม่มีปัญหาอะไรภาพคมชัดปกติ

แต่ความยาวสายมันไม่พอเลยไปซื้อแยกมากครับ 5 เมตร ประมาณ 300 บาท พอเอามาต่อประกฏว่า ภาพมันมี ออร่า สีขาวๆ ออกมา เหมือนภาพซ้อนครับ ลองเปลี่ยนสายดู นึกว่าสายที่ซื้อมาเสีย ก็ยังเหมือนเดิมครับ (เปลี่ยนสายแบบเดิม 3 เส้น เลย) ไม่ทราบว่าแบบนี้ สายที่ซื้อมา มัน สเปคไม่ตรงกับจอหรือเปล่าครับ

ถ้าจะไปซื้อใหม่ต้องเลือกแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

ตัวปัญหาคือความยาว 5ม. น่ะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเจอสัญญาณมีปัญหากันตลอด
    คงต้องหาสายที่คุณภาพดีกว่ามาใช้แล้วล่ะครับ

Comment

Working...
    X