Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ YASU คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ YASU คืออะไรครับ

แบบว่าโหลดเกมส์เสร็จแล้ว เขาบอกไม่มีแคล็ก แต่เล่นได้โดยผ่าน YASU ก็เลยลอง google แต่ไม่เจอคำตอบ อยากถามผู้รู้หน่อยครับ

มันเป็นโปรแกรม หรือเป็นไฟร์อะไรครับ ต้องใช้คู่กับโปรแกรมอะไรหรือหรือเปล่า วิธีใช้อย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะ เผื่อเป็นความรู้ช่วยตอบหน่อนครับ

ผมเคยทำครับ กับเกม Pure

Comment

Y.A.S.U, short for Yet Another SecuROM Utility, is a tool which is able to hide CD/DVD-ROM devices, including DAEMON Tools v4.06, from being detected by SecuROM v7 & SafeDisc v4. อ้างอิงจาก เว็บนี้

คือจะบอกว่ามันโปรแกรมก็ใช้ แต่ฝรั่งเค้าใช้คำว่า tool คือหน้าที่หลักๆๆคือซ่อน ไดร์เสมือนที่ถูกสร้างขึ้นจาก Daemon Tool หรือโปรแกรมอื่นๆๆ จากการตรวจจับของพวกโปรแกรม SecuROM v7 & SafeDisc v4
      ทำให้เราเล่นเกมโดยเมาท์แผ่นได้แทนที่เราจะใส่แผ่นแท้ไปเอง

Comment

ผมก็สงสัยเหมือนกัน มันเหมือนกับ DAEMON tools ป่าวครัย

Comment

Working...
        X