Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HDD เสียหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HDD เสียหน่อยครับ

คือพอดี HDD เสีย ครับ ตอนแรกที่มันเสียก็มีเสียดัง ติ๊ด ๆ ๆ ตอนนี้นี้ มันเงียบไปเลยเหมือนว่ามันไม่หมุน แล้ว แต่ปัญหาคือผมอยากได้ ข้อมูลข้างใน ใครพอจะรู้ไม๊ครับ ว่า ถ้ามันเสียอย่างนี้ จะมีใครสามารถ ดึงข้อมูล มันได้อีกเหรือเปล่า อ่อ เป็น HDD Notebook นะครับ sata

Originally posted by B-cool View Post
    คือพอดี HDD เสีย ครับ ตอนแรกที่มันเสียก็มีเสียดัง ติ๊ด ๆ ๆ ตอนนี้นี้ มันเงียบไปเลยเหมือนว่ามันไม่หมุน แล้ว แต่ปัญหาคือผมอยากได้ ข้อมูลข้างใน ใครพอจะรู้ไม๊ครับ ว่า ถ้ามันเสียอย่างนี้ จะมีใครสามารถ ดึงข้อมูล มันได้อีกเหรือเปล่า อ่อ เป็น HDD Notebook นะครับ sata
    เสียนี่คือ boot ไม่เข้าเลยเหรอครับ

ลองถอด Hdd ออกมาแล้วต่อกับ usb ext ดูอ่ะ

ถ้าวิเคราะห์ผิดไงขออภัยด้วยอ่ะครับ

Comment

มันเป็น HDD Notebook เก็บข้อมูล ครับ ไม่ได้ลง window ถอดออกมาต่อกับ PC แล้ว ตอนแรกมันก็ดัง ติ๊ด ๆ ๆ ตอนนี้เงียบ + HDD ไม่หมุน ด้วย เงียบสนิท

มันก็พังนั้นแหละครับไม่ได้หวังว่าจะกลับมาใช่งานได้ แต่แค่อยากได้ข้อมูลในนั้น ใครเป็นช่างพอจะรู้ไม่ว่า ถ้ามันพังแล้วเราจะยังเอาข้อมูลออกมาได้อีกหรือเปล่า

Comment

สงสัยต้องไปจ้างเขากู้อย่างเดียวแล้วครับ ดับแบบนี้

Comment

ถ้าข้อมูลหายผมกู้เป็นครับ มีโปรแกรมกู้ข้อมูลแต่ ถ้า HDD พังนี้จนปัญญา จะเอาไปที่พันทิพย์แต่ไม่รู้ว่า เคส HDD พังกู้ข้อมูลได้หรือเปล่า กลัวไปเสียเทียว

Comment

up หน่อยเผื่อใครรู้

Comment

Working...
            X