overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: บอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ เครื่องเทพทำมันได้แค่นี้เอง

OverclockZone Member

Default บอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ เครื่องเทพทำมันได้แค่นี้เอง

ผมใช้การ์ดจอ ASUS EN9800GX2 เล่น undercover มันยังกระตุกอยู่อ่ะคับเป็นเพราะอะรัย จะเกี่ยวกับวินโดว์มันไม่ Support กันรึป่าวคับแล้วถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ XP หรือ Vista ดีคับ ว่าจะลองลง Vista 64 bit ดูอ่ะคับแล้วพอ Restart มันก็ขึ้นว่า
    CPU Temperater Error เพิ่งเปิดเครื่องแป็บเดียวเองเป็นเพราะอะรัย
    overclock ก็ไม่ได้
    ลองใช้ 3DMARK ก็ได้แค่ 6000 กว่าๆเอง ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ มืดแปดด้านแล้ว
    Window XP SP3
    CPU Q6600 2.4
    Mainboard Maximus II Formula
    Ram 4GB/1066 OCZ
    ASUS EN9800GX2
    power supply Tagan 500W

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

เกมส์อื่นกระตุกป่าวครับ NFS Undercover เห็นหลายคนบอกว่าตัวที่โหลดมาเล่นมันจะกระตุก ๆ แนะนำตัว Reload ครับลื่น ๆ ขึ้น(เค้าว่ามาแบบนี้)

OverclockZone Member chalawan's Avatar

CPU Temperater Error
    ลืมเสียบสายพัดลม CPU หรือป่าวครับ

OverclockZone Member composure's Avatar

ลองใช้ CPU-Z ดูว่า CPU ตัวคูณเต็มรึเปล่า

OverclockZone Member niggadear's Avatar

รอผู้รู้มาตอบบบ ช่วยดันครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ตัวเกมมันไม่ค่อยจะดี

OverclockZone Member TippleH's Avatar

Quote Originally Posted by son_jungni View Post
    ผมใช้การ์ดจอ ASUS EN9800GX2 เล่น undercover มันยังกระตุกอยู่อ่ะคับเป็นเพราะอะรัย จะเกี่ยวกับวินโดว์มันไม่ Support กันรึป่าวคับแล้วถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ XP หรือ Vista ดีคับ ว่าจะลองลง Vista 64 bit ดูอ่ะคับแล้วพอ Restart มันก็ขึ้นว่า
    CPU Temperater Error เพิ่งเปิดเครื่องแป็บเดียวเองเป็นเพราะอะรัย
    overclock ก็ไม่ได้
    ลองใช้ 3DMARK ก็ได้แค่ 6000 กว่าๆเอง ช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาหน่อยคับ มืดแปดด้านแล้ว
    Window XP SP3
    CPU Q6600 2.4
    Mainboard Maximus II Formula
    Ram 4GB/1066 OCZ
    ASUS EN9800GX2
    power supply Tagan 500W
    ผมว่าน่าจะเป็นกับตัวเกมส์นะครับ ลองหาตัวแคร็กตัวใหม่ดูครับ

มันล็อคเฟรมเรตครับ จะยังไงก็กระตุก แถมเกมยังทำมาไม่ดีอีกต่างหาก ขับไปนี่โหลดฉากให้เห็นตลอดทาง มี Object ผุดขึ้นมาให้เห็นต่อหน้าต่อตาไม่มีหยุด

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ผมลองเกมนี้ทั้ง 9800GTX+ และ HD4850 กระตุกๆทั้งคู่ เฟรมเรทอยู่ที่ประมาณ 30กว่าๆ มีบางช่วงอาจจะสูงไปถึง 60+ (1680*1050 เปิดสุดทุกอย่าง แต่เปิดต่ำๆก็อาการเดียวกัน) แต่โดยรวมถือว่ากระตุกอ่ะนะ เป็นที่เกมนั้นล่ะ ตอนแรกว่าจะโหลดใหม่ของ RELOADED พอได้ลองเล่นไปสักพัก ไม่เอาดีรู้สึกว่ามันไม่สนุกเลย กราฟฟิกก็งั้นๆ สรุปว่าห่วยแถมมีปัญหาอีก เซ็งเลย รอเล่นตั้งนาน อิอิ

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ลอง optimize default bios ดูยังครับ ผมว่าแปลกๆอ่ะ
    ลองเช็ครอบพัดลม กับค่าแร็มดูหน่อย
    เพราะคิดว่าแร็มบัส 1066 กับบอร์ด Asus
    ตามปกติ รู้สึกว่าค่าบัสใน bios บางทีก็ตั้งไว้แค่ 800 (เริ่มแถไปไกลแระ)
    ลองปรับมาที่ 1066 ดูรอบพัดลมทุกตัวให้เรียบร้อยหล่ะ

OverclockZone Member MrJim's Avatar

ผมเล่นไม่เหนจะมีปัญหาอะไรนิ ลื่นดี ปรับสุดหมด ใช้ 4870 นะ ไดร์เวอร์ 8.11

Default ตั้งยังงัยคับ

Quote Originally Posted by kentauji View Post
    ลอง optimize default bios ดูยังครับ ผมว่าแปลกๆอ่ะ
    ลองเช็ครอบพัดลม กับค่าแร็มดูหน่อย
    เพราะคิดว่าแร็มบัส 1066 กับบอร์ด Asus
    ตามปกติ รู้สึกว่าค่าบัสใน bios บางทีก็ตั้งไว้แค่ 800 (เริ่มแถไปไกลแระ)
    ลองปรับมาที่ 1066 ดูรอบพัดลมทุกตัวให้เรียบร้อยหล่ะ
    ตั้งยังงัยอ่ะคับช่วยบอกหน่อย

OverclockZone Member joamz3's Avatar

ของผมตอนแรกกระตุกนะ ผมลอง defrag แล้วหายแฮะ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ยนะ
    (4870x2 ) 1920*1200 เปิดสุดหมด แต่ยังมีกระตุกบางช่วงอยู่ดีนะครับ 8.11

ว่าแต่ tagan500w เอา 9800gx2 อยู่ด้วยเหรอครับ
    Last edited by joamz3; 24 Nov 2008 at 18:03:36.

Bookmarks

Bookmarks