Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ พี่ ๆ ช่วยทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ พี่ ๆ ช่วยทีครับผม

คือ ผมใช้ EN9800GT เดิม ๆ 650/1625/970
    ผมลากไปที่ 700/1800/1030 แล้วรัน 3dmark06 กับ ตู้ปลาผ่าน
    แต่พอไปรัน 3dmark03 มันไม่ผ่านอะครับผม มันค้างที่เฟรมที่ 3
    แสดงว่าผมลากไปไม่เสถียรใช่ปะครับ ผมควรทำไงดีครับผม

ใช่
    oc ไม่เสถียร
    ถ้าเสถียรต้องผ่านทุกการเทส

Comment

แล้วต้องหาค่ายังไงว่ามันเสถียรหรือไม่อะครับผม

Comment

เพิ่มการปรับแต่งใน BIOS เพื่อให้การ oc เสถียรและนิ่งขึ้น
        หรือลดการ oc ลง
        แล้วเทสใหม่

Comment

ตอนนี้อยู่ที่ 690/1728/1019 เสถียรแล้วครับผม แต่อยากไปมากกว่านี้แต่ไปไม่ได้แล้ว T-T

ผมไม่รู้วิธีไปปรับใน bios อะครับผม ในส่วนของการ์ดจออะครับ ปรับตอนนี้ใช้แต่โปรแกรม riva tuner อะครับผม

Comment

Working...
          X