Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคนท้าครับ เขาจะให้ผม 1,000 บาท(ต่อข้างในครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคนท้าครับ เขาจะให้ผม 1,000 บาท(ต่อข้างในครับ)

ก่อนอื่นขอถามเรื่องการเครมสินค้าก่อนนะครับ ถ้าการ์ดจอเราพัง ตรงตามเงื่อนไขการประกัน ทุกอย่าง
    เขาจะเปลี่ยนเป็น การ์ดจอ ตัวใหม่ ให้เราเลย หรือ ว่า เอาตัวมือ 2 มาให้เราครับ (ซื้อของมายังไม่เคยเครมเลยนี่ครั้งแรก)

เข้าเรื่องเลยนะครับ พอดีผมซื้อการ์ดจอ 8800GT ของกิ๊กกะไบท์ (ตัวในรูปที่แนบมาให้ดูอ่ะครับ)
    ซื้อได้ประมาณ 7 เดือนได้ล่ะ แล้วอยู่ๆๆ มันก็พัง ผมก็เอาไปเครม สภาพการ์ดจอผมยังใหม่ๆๆเลยนะ ไม่เคยเปิดเคสไปยุ่งอะไรกับมันเลย ตอนเอาไปเครม พนักงานก็เช็ค ก่อนอย่างดีว่า มีรอยบุบรอยแตกหักอะไรมั้ย รอยไหม้มั้ย มีคราบน้ำมันอะไรมั้ย ก็ไม่มี ก็ส่งเครมให้เรียบร้อย อีกประมาณ 2 อาทิตย์ผมไปรับของ ก็เสร็จ ตามวันที่นัดไว้ในใบส่งเครม(2 อาทิตย์) แต่พอเห็น การ์ดจอแล้วอยากจะบ้าตาย การ์ดจอตัวที่เอามาให้ผมใหม่นี่ มันของมือ 2 ชัดๆๆ ยังมีรอยคราบที่ติดที่ตัวการ์ด อยู่เลย คราบอะไรไม่รู้เป็นคล้ายๆๆ กาวเหนียวๆเต็มเลย(แต่มันแห้งแล้วครับไม่เหนียว) แต่ก็ไม่ได้คิดไรมาก ชั่งมันเหอะ (แล้วผมถามพนักงานว่าไม่ต้องติด วอย ร้านแล้วหรอครับ เขาบอกไม่ต้องติดแล้ว จริงๆๆมันต้องติดให้ใช่มั้ยครับ) แต่ดันไปเห็นตรงที่รับไม่ได้อยู่คือ ที่ผมวงกลมสีแดงไว้ในรูปอ่ะครับ(ตรงที่ผมกากบาทที่แดงไว้อ่ะครับ คือตัวท่อทองแดง แต่ตรงที่วงกลมสีแดงไว้คือ ปลายหัวทองแดงที่มันบุบ บี้ อ่ะครับ) ที่ปลายท่อทองแดงมันจะเป็นหัวทองแดงใช่มั้ยครับ ตรงนั้นอ่ะหัวมันบี้บุบ แบบเหมือนโดนอะไรทุบเข้าไปหลายๆๆ ครั้งอ่ะครับ (ของเก่าที่ผมเครมไปไม่มีรอย บุบ เลยนะครับ) ผมก็เลยบอกน้อง ทำไมเอาของแบบนี้มาให้พี่ล่ะ มันบุบ บี้ น่าเกียจ ขนาดนี้ (เขาก้บอกว่า แล้วมันใช่ได้มั้ย (ยังไม่ทันไปไหนเลย จะรู้ได้ไงว่าใช่ได้มั้ย)ผมก็บอกว่า ยังไม่ได้ลอง แต่ของมันบุบ บี้ น่าเกียจ ขนาดนี้ถ้าผมจะไปขาย ต่อ ก้ ขายลำบาก แล้วนะครับ(มาเครมคราวหน้าจะได้เครมหรือป่าวก็ไม่รู้ ไม่ยอมติด วอย ให้ด้วย)
    เขาก็บอกว่า ถ้าของมันใช้ได้ จะส่งไปเครมอีกไม่ได้แล้ว พี่ต้องเอาตัวนี้ไปใช้แหละ ผมบอกอ้าวก็ตอนการดผมส่งไปเครม ตอนรับสินค้าคืนมาทำไมไม่เช็คสินค้าให้ผมล่ะครับ ว่าสภาพมันดีมั้ย เขาก็ไม่พูดอะไร ซักพักเขาก็ยอมส่งเครมให้อีกรอบนึง แล้วเวลาก็ผ่านมาประมาณ 4 วัน ทางร้านโทรมาว่าเครมไม่ได้นะค่ะ เพราะของยังใช้ได้อยู่ ไม่สามารถเครมได้ (อ้าวแล้วไหนบอกจะเครมให้อีกรอบอ่ะ)
    เขาบอกว่า รอยที่ บุบ บี้ นั่น อ่ะ มันเป็นทุกตัว มันเป็นสัญลักษณ์ของเขา (สัญลักษร์อะไรทำไมมันน่าเกียจงี้อ่ะ แล้วทำไมของผมมันไม่มีอ่ะ หรือ ว่าของผมมันของปลอมหว่า) เขาบอกผมว่า ถ้าหาตัวไหนที่ไม่มีรอบ บุบบี้ ตรงนั้นได้ เขาให้ผม 1,000 บาท พร้อมจะเครมตัวใหม่ ให้เลย

ผมเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพื่อนๆๆ คนไหนใช้อยู่ช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยครับ ว่ามีรอยบุบบี้ตรงนั้นมั้ย
    ใครไม่มีรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ผมไปหารูปใน google มาเจอรูปนี้แหละที่เห็นชัดสุดแล้ว เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ดูนะครับว่ามันมี รอยบุบบี้มั้ย (ของที่เขาเปลี่ยนมาให้ผมอ่ะ ไม่ใช่บุบ ธรรมดานะครับ มันบุบบี้แบนไปเลยครับ)

ผมอยากได้ รูปจากทางบ้านหลายๆคน เอาไปให้เค้าดู ยื่นยันเต็มๆ อ่ะครับ
    Attached Files
    Last edited by Arno~; 23 Nov 2008, 20:36:48.

ร้านอะไรครับ ที่ท่านเอาไปเคลมมา

แต่ท่านไม่น่าไปพูดกับ พนักงานว่า "ถ้าผมจะเอาไปขายต่อก็ขายลำบาก"

เพราะพวกพนักงานมันจะคิดว่าท่านหัวหมอ เอาการ์ดมาเคลมกะได้ของใหม่ไปขายต่อ

Comment

ร้านหัว...

Comment

ร้านไรครับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
          ร้านอะไรครับ ที่ท่านเอาไปเคลมมา

แต่ท่านไม่น่าไปพูดกับ พนักงานว่า "ถ้าผมจะเอาไปขายต่อก็ขายลำบาก"

เพราะพวกพนักงานมันจะคิดว่าท่านหัวหมอ เอาการ์ดมาเคลมกะได้ของใหม่ไปขายต่อ
          ใช่ ไปพูดทำไมแบบนั้น -*-

Comment

รอยบุบบนท่อแบบในรูปเปล่า (มะค่อยชัดเท่าไร) ถ้าใช่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นทุกตัวรึเปล่า ตอนที่ไปเดินหา 8800GT ผมเห็นเป็นทั้งของ Gigabyte และ XFX ซิ้งค์ Zalman เจอแบบนี้อยู่ 3-4 ร้่าน

Comment

Originally posted by Inspiral View Post

อารมณ์นั้นมันโมโห อ่ะครับ เลยพูดไป ไม่ได้คิดก่อน แต่ผมก็ไม่ได้เอาไปขายต่อหลอกครับ แค่พูดยกตัวอย่างไปเฉยๆ

ส่วนชื่อร้าน ขอยังไม่บอกนะครับ เผื่อคุยกันได้ครับ
              Last edited by Arno~; 23 Nov 2008, 14:33:01.

Comment

Originally posted by Hector View Post

รอยบุบบนท่อแบบในรูปเปล่า (มะค่อยชัดเท่าไร) ถ้าใช่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นทุกตัวรึเปล่า ตอนที่ไปเดินหา 8800GT ผมเห็นเป็นทั้งของ Gigabyte และ XFX ซิ้งค์ Zalman เจอแบบนี้อยู่ 3-4 ร้่าน

รอยบุบ แบบในรูปนั้นแหละครับ(รูปไม่ค่อยชัดเท่าไรนะครับ)

แต่ของผมมันไม่มีรอย บุบบี้ แบบ นั้นจริงๆๆนะครับ เพราะตอนที่จะซื้อการ์ดจอ ตัวนี้มา พนักงานหยิบมาให้ผม ผมก้แกะดูการืดอย่าง ละเอียด ว่ามี รอยหัก แตก ตรงไหนมั้ย มันก็ไม่มี นะครับ

เพื่อนของแฟนผม เขาก้เคยใช้การ์ดรุ่นเดียวกับผม(แต่เขาขายไปซื้อ 9800 GTX มาใช้แล้ว)
                ผมก็เลยไปถามเขา ว่า ของเขาบุบด้วยมั้ย เขาก็บอกผมว่า ของเขาไม่มีบุบแน่นอน เหมือนกันครับ

Comment

ผมไม่ได้ใช้การืดรุ่นนี้นะครับ แต่ถ้าเป็นท่อ pipe ตรงปลายมันจะบุบให้มันติดกันนะครับ แต่ที่ท่านกามันไม่ปลายมันต้องไม่บุบดิครับ

Comment

Originally posted by vorakit1 View Post
                    ผมไม่ได้ใช้การืดรุ่นนี้นะครับ แต่ถ้าเป็นท่อ pipe ตรงปลายมันจะบุบให้มันติดกันนะครับ แต่ที่ท่านกามันไม่ปลายมันต้องไม่บุบดิครับ
                    ใช่ครับ มันต้องไม่บุบซิ เพราะผมแน่ใจแน่นอนเลยว่าของผมไม่บุบ ตอนเอาไปเครมพนักงานยังเช็คกันเห็นๆๆหน้าร้านเลย ว่าไม่มีอะไรบุบหักเลย

Comment

ผมว่า ลองเซิรจหารูปการ์ดตัวนี้จาก กูเกิ้ลดูนะ

(ถ้าผมจำไม่ผิดการ์ดรุ่นนี้ เวบ OCZ นี้ก็เคยทำรีวิวนะ)

หามุมที่ชัดๆแล้ว สแกนออกมาให้มันดูไปเลย

Comment

ช่ายๆ ท่านrepบนพูดถูกรูปในOCZ

Comment

2 ตัวนี้ sink แบบเดียวกัน

Comment

แอบมาดูด้วยคนครับ

Comment

ผมหามาจาก Google มีรูปนี้อ่ะ ชัดสุดแล้ว ทุกคนดูนะครับ มันมีรอยบุบมั้ยครับ

ส่วนตัวที่เวบเคยทำรีวิวไว้ ก้เป็นซิ้งค์ อย่างละแบบกัน
                              http://www.overclockzone.com/Lightro...Force-Edition/
                              Attached Files
                              Last edited by Arno~; 23 Nov 2008, 20:05:26.

Comment

Working...
                              X