Announcement

Collapse
No announcement yet.

**แนะนำ VGA สำหรับงบ 5,000 บาท**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **แนะนำ VGA สำหรับงบ 5,000 บาท**

ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

มีงบอยู่5พัน มองพวก 9800gt หรือ 8800gt

สงสัยเรื่อง gts , gtx มันต่างกันยังไงครับ แล้ว gtx+ อีกตัว
    - -''
    ใครมีรุ่นไหนแนะนำช่วยที เพื่อขอมูลจะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆท่าน - -

ตอนนี้อ่านบอร์ดทุกวัน หามือ2ดีๆ แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องความต่าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำ

9800GT , 8800GT
    HD4830
    หรือ อีกทางเลือก มือ2 HD4850 เห็นขายกันราคา 4000 กว่าๆ เอง นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      9800GT , 8800GT
      HD4830
      หรือ อีกทางเลือก มือ2 HD4850 เห็นขายกันราคา 4000 กว่าๆ เอง นะ
      อยากจะได้มากก่าครับ 4850 Iceq4 turbo ซัก 5000 จะหาได้มั้ย เนี่ย - -'

ผมเน้นค่ายเขียวครับ แดงเห็นมีคนบอกปัญหาdriver เยอะจริงป่ะ

Comment

4850 แรงที่สุด แต่ต้องเพิ่มเงิน ใช้ 9800gt ไปก็ได้ครับผม

Comment

ผมก็ใช้ 4850 อยู่ครับ ถ้าถามว่ามีปัญหาไดรเวอร์มั้ย ก็มีบ้างครับ แต่ส่วนตัวแล้วรู้สึกจะมาจากการที่ผมโอเวอร์คล็อคมันซะมากกว่า ตอนใช้เดิมๆก็ไม่มีปัญหาใดๆ ยกเว้นรุ่น Ref. card ถ้าร้อนจัดจะ VPU Recover บ่อยครับ (ซึ่งเดี๋ยวนี้ก็เล่น Non-Ref กันหมดแล้วเนอะ) เชียร์ 4850 ครับ ถ้าหาได้ราคาตามในงบนะครับ (มือสองหรือเก็บเงินเพิ่มอีกนิดเอาของใหม่) ผมว่าคุ้มมาก ^^

ปล. HIS 4850 Iceq4 turbo ตัวที่ท่านว่า ผมว่าแหล่มสุด เห็นด้วยอย่างแรง อิอิอิ

Comment

Originally posted by champ_korn View Post
            ผมก็ใช้ 4850 อยู่ครับ ถ้าถามว่ามีปัญหาไดรเวอร์มั้ย ก็มีบ้างครับ แต่ส่วนตัวแล้วรู้สึกจะมาจากการที่ผมโอเวอร์คล็อคมันซะมากกว่า ตอนใช้เดิมๆก็ไม่มีปัญหาใดๆ ยกเว้นรุ่น Ref. card ถ้าร้อนจัดจะ VPU Recover บ่อยครับ (ซึ่งเดี๋ยวนี้ก็เล่น Non-Ref กันหมดแล้วเนอะ) เชียร์ 4850 ครับ ถ้าหาได้ราคาตามในงบนะครับ (มือสองหรือเก็บเงินเพิ่มอีกนิดเอาของใหม่) ผมว่าคุ้มมาก ^^

ปล. HIS 4850 Iceq4 turbo ตัวที่ท่านว่า ผมว่าแหล่มสุด เห็นด้วยอย่างแรง อิอิอิ
            อย่าว่าผมโง่เลยครับ Ref. card กับ Non-Ref มันคืออะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by jokeintert View Post
              อย่าว่าผมโง่เลยครับ Ref. card กับ Non-Ref มันคืออะไรหรอครับ
              Reference card คือการ์ดที่เป็นรูปแบบพื้นฐาน จาก ATI โดยตรง หน้าตาเหมือนกันทุกยี่ห้อครับ สำหรับ HD4850 จะเป็นแบบนี้ (รูปตัวอย่างของ Saphire ครับ)

ส่วน Non-Reference card แต่ละยี่ห้อก็จะมีการออกแบบต่างๆกันไป ส่วนใหญ่เพื่อลดความร้อนที่เกิดขึ้น เพราะตัว Ref-card มันระบายความร้อนได้ไม่ค่อยดี และเพื่อความสวยงามครับ (ในรูปตัวอย่าง ICEQ ครับ)

Comment

asus 8800gt 512mb ราคา 4100

Comment

อีกตัวที่น่าสนสำหรับ HD4850 เพราะคนที่ใช้อยู่บอกว่าเย็นดีมาก ตัวนี้ครับ MSI R4850 ครับ

สำหรับตัว HD4850 ที่แรงที่สุดจะเป็นตัวนี้ครับ ASUS EAH4850 Top Ram 1 GB. ครับ แต่รู้สึกจะแพงสุดเหมือนกัน ผมว่าถ้าจอไม่ได้ใหญ่มาก เอาตัวธรรมดาพอครับ เอาที่เย็นๆเข้าไว้ เผื่อ โอเวอร์คล็อคเล่นได้ด้วยครับ

ขอให้ได้การ์ดที่ถูกใจ ราคาถูกใจ เล่นเกมลื่นปื้ดๆครับ ^^

Comment

ถึงจะไม่ ใช่ เจ้าของ กระทู้ แต่ อธิบาย ได้ แหล่ม มากงับ ทํา ให้ กิเลส ผม เพิ่ม ขึ้น มาอีกนิด ละ T T

Comment

แจ่ม กระจ่างเลยครับ คุณchamp_korn ขอคาราวะ

ผมเล่นจอ19'' และกำลังจะเปลี่ยน22'' ในอนาคตอันใกล้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกที ^^

Comment

ผมใช้ MSI อยู่ครับก็เย็นดี Idel อยู่ที่ 40 ต้นๆ full ไม่เกิน 60 ครับ ห้องพัดลมนะครับ

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิก HD4850 คนใหม่ครับ ^^

Comment

4850อีกคนเชียรืไป

Comment

Working...
                            X