overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ใครมีประสบการณ์ประกันของVGAของบริษัทต่างๆ ช่วยมาเล่าใฟ้ฟังบ้างครับ

OverclockZone Member baracuz's Avatar

Default ใครมีประสบการณ์ประกันของVGAของบริษัทต่างๆ ช่วยมาเล่าใฟ้ฟังบ้างครับ

ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

และ

บริษัทไหนที่เพื่อนๆคิดว่ามีบริการที่ดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

คอม7ที่คลองตันศูนย์ใหญ่ส่งเครมการ์ดจอส่งตัวhd4850ref.อาการพัดลมไม่หมุน เค้าเปลี่ยน pcs+ มาให้ครับรอแค่20นาทีเอง แล้วการบริการดีจิงๆมีน้ำขนมเสฟให้ด้วย ดีจิงๆ ผมเลยเครมศูนย์ใหญ่เลยเร็วดี

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

มันแล้วแต่ดวงด้วยครับ หุหุ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

Dcom เคลม HDD 3 ปียังไม่ได้ของคับ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

VGA ยังไม่เคยใช้จนเสีย asus fx5200 ใช้ใส่เครื่องโหลดบิทใช้มา5-6ปีแล้วมั้งยังไม่เป็นอะไรเลย(8800gt ใช้ลากกระจายก็ยังไม่งอแง)

OverclockZone Member สับสน's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    มันแล้วแต่ดวงด้วยครับ หุหุ
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

แต่ถ้าถามผมจากประสบการณ์ผมนะ ผมยกให้ Com7 กับ ARC ครับ

OverclockZone Member ekkapun's Avatar

8800gt com7 เอาไปเคลมได้ตัวใหม่ใช้เวลา1เดือน เปลี่ยนมาเเล้วมันให้ของมาไม่ครบไม่มีพัดลม เอาไปเปลี่ยนใช้เวลาอีก 1เดือน เเค่เปลี่ยน ใช้เวลานานมาก โทรตามเช็คเองตลอด ปัจจุบันค่าโทรศัพท์อาจจะได้การ์ดจอรุ่นกลางๆซักรุ่น

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

COm7 ถ้าไปศุนย์ใหญ่ เค้าจะเทส ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ทันที

ถ้าต้องการหลายๆปีหน่อย ก็ Asys ตั้ง5ปี

แต่โดยรวมแล้วอยู่ที่ดวงครับ
    แต่ ดี. เคลม MB มาแล้วโครตเน่า

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

-*- Dcom เคลมเมนบอร์ดคิดว่าได้ของเก่า แต่ใช้ได้ไม่มีปัญหา

คอม 7 เคยเคลม 1950Pro ตอนนั่นภาพมันเป็นสีแตกๆดูไม่รุ่เรื่องพอดีใช้มาปีเดียวไม่เคย OC ก็เปลี่ยนให้นะ ^^

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

SPARK

Microware พันทิป เทสต่อหน้า เสียเปลี่ยนใหม่ เร็วโคตรๆ

OverclockZone Member baracuz's Avatar

Spark กับ ComSeven ฟังธงทีครับ อันไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member

ของผม 7950GT ไหม้ ไม่ได้ไปโดยตรงเพราะคิดว่าน่าจะเคลมไม่ได้แน่ ก็เลยโทรไปก่อนแต่แค่พนักงานรับสายโทรศัพท์ของ ARC ก็ทำให้ผมรู้สึกว่าเออ บริการดีจนอยากจีบ พนักงานรับสายเดวนั้นเลยล่ะ 555+ พูดจาดี ตามเรื่องหาข้อมูลให้เด๋วนั้นพูดจาเป็นกันเองเสียง อ้อนมาก อ่ะ 555+ สำนวนที่ใช้พูดก็นะ 555+

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

A&L ศูนย์ที่พันทิพย์ เคยไปเคลม 2600 กับเพื่อนถ้ามีของเค้าเปลี่ยนให้เลย

OverclockZone Member E6420's Avatar

เข้าไปที่สำนักงานใหญ่ดีที่สุด

OverclockZone Member jirapanpoo's Avatar
    [P]huke[T]'[I]slan[D]

อยู่ ตจว. ซื้อGTX280กับตัวแทนจำหน่ายแต่ไม่มีฝาปิดช่องSLIมาให้ ส่งเคลม2วันได้ของใหม่ ประกันDCOM

OverclockZone Member tanasomsuk's Avatar

สยามซอฟท์เทค
    อืม
    ตูไม่ซื้อของจากร้านมันอีกต่อไป(ถ้าราคาไม่ต่างจนน่าสนใจ)

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

นานมาแล้วนะครับ Com7 GF6200 เล่นไปนานๆภาพจะแตก เคลมครั้งที่ 1 เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาเขียนติดมามาปกติเอามาใช้ดูยังอาการเดิม ส่งกลับรอบ 2 ระบุไปว่าต้องเปิดนานๆแล้วจะเป็น(อุณภูมิการ์ดจอ ไม่เกิน 60 องศาตอนที่เป็นไม่เคย OC ) อีก เจ็ดวันได้ของเก่ากลับมาอีกทีบอกว่า ปกติ เอามาใช้ดูก็ยังเป็น ส่งไปรอบที่ 3 ระบุใหม่ด้วยด้วยว่าต้องเล่นเกมส์ 3 d เช่น cabal war3 ซัก 1 ชม.ขึ้นไปพื้นมันจะแตก (โหมดวินโดว์จะไม่เป็นแม้จะเปิดใช้ทั้งวัน) ส่งกลับมาอีกเป็นตัวเดิมเขียนมาว่าปกติ เลยส่งกลับไปรอบที่ 4 โดยเอากล้องถ่ายรูปภาพตอนที่มันแตกไปให้ดูกันจะจะไปเลย แล้วก็ส่งกลับมาเป็นตัวเดิมเขียนว่าปกติ ส่งไปรอบที่ 5 ระบุไปว่าถ้าจะส่งตัวเก่ากลับมาไม่ต้องส่งเพราะมันใช้งานไม่ได้ .. แล้วก็ได้กลับมา...เป็นตัวเก่าเขียนว่าปกติ (เลยเอาไว้ทับกระดาษแทนเหนื่อยที่จะเคลม)

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by tanasomsuk View Post
    สยามซอฟท์เทค
    อืม
    ตูไม่ซื้อของจากร้านมันอีกต่อไป(ถ้าราคาไม่ต่างจนน่าสนใจ)
    ทำไมเหรอครับ ร้านนี้ ผมเคยซื้อ PIII จากร้านนี้ เก่าแก่ แต่ยังไม่เคยเครมกะร้านนี้ครับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ต่างกรรมต่างวาระครับ

ที่ๆแย่ อาจดีสำหรับบางคน
    ที่ๆหลายคนบอกว่าดี บางคนอาจซวยสุดๆ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ร้าน M/D ผมเอาแรมไปเครม แม่งบอกรอแรม 3 เดือนนะ คิดเอาละกัน ผมโทรไปตามมันบอก***รอไปเหอะ กว่าจะครบ 3 เดือน ของคงหายไปไหนต่อไหนแล้วมั้ง 55555+

เอาดีสุดเท่าที่คิดก็คงเป็น COM7 ละมั้ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks