Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลง แจ๊ส ใช้ sound card อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลง แจ๊ส ใช้ sound card อะไรดีครับ

ใช้ mx5021 ฟังเพลงแจ๊ส ป๊อป ฝรั่ง ดูหนัง เล่นเกม ทุกอยา่งครับหนักที่ฟังเพลง

Audigy2ZS หรือว่า etreme music หรือว่า รุ่นเล็กๆ live 0100 ต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ไม่อยากแนะนำเล้ย เพลง Jazz ต้อง sound card YAMAHA ครับ... อิอิ ล้อเล่น

Comment

กรรม อ่า... แนะนำหน่อยครับ เบสนุ่มลึก ฟังได้เรื่อยๆ ใสดี สวิง ลาติน ชัดเจน

ดูหนัง เบสหนักๆได้ เล่นเกมพอได้ แล้ว Audigy2ZS ที่ดูหนัง เล่นเกม ห่วยอ่ะครับ มัน ดีกว่า onboard
      realtec 888 ที่ใช้อยู่ป่าวอ่าครับ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
        ไม่อยากแนะนำเล้ย เพลง Jazz ต้อง sound card YAMAHA ครับ... อิอิ ล้อเล่น
        เพราะยามาฮ่า สนับสนุนแจ๊สเฟสติวัลนะใช่มั้ยล่ะ

Comment

ดันครับ

Comment

ผมก็ใช้งานคล้ายๆคุณนะฟังแนวๆเดียวกัน เพลงแจ๊ส สบายๆ เน้นรายละเอียด(อาจมีร็อคหนักๆบ้างบางฟิว)

ผมใช้ DAC 2702 ok นะครับ รายละเอียดดี

Comment

Originally posted by pakmar View Post
              ใช้ mx5021 ฟังเพลงแจ๊ส ป๊อป ฝรั่ง ดูหนัง เล่นเกม ทุกอยา่งครับหนักที่ฟังเพลง

Audigy2ZS หรือว่า etreme music หรือว่า รุ่นเล็กๆ live 0100 ต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ
              etreme music <<< แนะ ตัวนี้

Comment

Comment

อันบน คือตัวไหนอ่ะ ครับ มันคือ ซาวกาด ex. ประมานน้ัั้นปะครับ

เสัียบ usb หรืออะไรครับ เทียบ กะพวกข้างใน กับราคาเป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แนะนำ ตัวเดียวกับท่านเรือรบครับ SX .... เป็น usb ราคาของใหม่ แถวๆ 3xxx ปลายๆ มั้ง

Comment

Originally posted by pakmar View Post
                      อันบน คือตัวไหนอ่ะ ครับ มันคือ ซาวกาด ex. ประมานน้ัั้นปะครับ

เสัียบ usb หรืออะไรครับ เทียบ กะพวกข้างใน กับราคาเป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
                      ตัว sx ให้รายละเอียดยิบๆ ตำแหน่งเครื่องดนตรี มีมาให้ ต่างจาก ออนบอร์ด ชัดเจน ฟังออกง่ายๆเลยครับ

มันมีโปรแกรมของมัน สามารถบูสเบสได้ตามใจชอบเลยครับ

แต่ผมไม่ใช้บุสเบสผมใช้เป้น dac อย่างเดียวครับ

เสียบ usb เข้าที่ ซาวน์ กะคอม แล้วเอาสายของลำโพงคอมเสียบเลยครับ มีรูหลายชนิด

Comment

--แล้วต้องปิด ออนบอร์ด ก่อนไหมครับ คือมัน ส่งสัญญานเสียง จากออนบอร์ดมาก่อนไหมครับหรือว่าจากคอมมาที่ ตัวนี้เลย
                        --3500 ซื้อได้ๆไหมครับ ชักสนใจแล้วสิ mp3 ต่ิอก็ได้ เครื่องเล่นต่อก็ได้ ไม่ต้องเปิดคอม
                        -- แล้วถ้าเราให้มันผ่านตัวนี้ แล้วเราเสียบหูฟัง จากหน้าคอม มันก็ออกจากออนบอดพร้อมกันเลยเหรอคับ
                        -- ลำโพงนี่ ก็เสียบ รูตรงช่างหูฟังหน้าเครื่องเหรอครับ ที่มีรูเดียวส่วนใหญ่ อะครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          แนะนำตัวเดียวกัน ไม่แพ้ dac ตัวไหนในย่านนี้ มีรีโมท กับโปรแกรม แถมด้วย
                          ข้อเสียเดียวที่เจอคือ เสียงจี่เยอะไปหน่อย

ปล เบิร์นซักพักก่อนนะอย่างเพิ่งรีบตัดสินมัน ฟังทีแรกอยากขายทิ้งทันที พอใช้ไป สิบชั่วโมงอัพ นี่เสียงอย่างกะหน้ามือ หลัง.... เลยแหละ

Comment

ผมว่าจะให้แฟน สอยตัวนี้ให้วันนี้เหมือนกัน อยากลอง
                            เสียงจี่ๆ นี่ใช่ noise เปล่า รู้จักแต่เสี่ยงจี่ๆที่เกิดจากหม้อแปลงหรือภาคจ่ายไฟ ??

Comment

Creative Digital Music SX ราคาหน้าร้าน ล่าสุด 3990 ตอนนี้หน้าร้านในพันทิพย์ไม่เห็นเลย เห็นล่าสุดในงาน Commmart 3 ตัว ราคา 3710 กับ 3640 แล้วก็หมดไปตั้งแต่วันที่สองช่วงค่ำๆ

--แล้วต้องปิด ออนบอร์ด ก่อนไหมครับ คือมัน ส่งสัญญานเสียง จากออนบอร์ดมาก่อนไหมครับหรือว่าจากคอมมาที่ ตัวนี้เลย
                              --3500 ซื้อได้ๆไหมครับ ชักสนใจแล้วสิ mp3 ต่ิอก็ได้ เครื่องเล่นต่อก็ได้ ไม่ต้องเปิดคอม
                              -- แล้วถ้าเราให้มันผ่านตัวนี้ แล้วเราเสียบหูฟัง จากหน้าคอม มันก็ออกจากออนบอดพร้อมกันเลยเหรอคับ
                              -- ลำโพงนี่ ก็เสียบ รูตรงช่างหูฟังหน้าเครื่องเหรอครับ ที่มีรูเดียวส่วนใหญ่ อะครับ
                              1. ปิดสิครับ (แต่ว่าจะไม่ปิดก็ได้ อิอิ) มันเชื่อมต่อทาง USB Port
                              2. ถ้า 3500 หามือสองได้แน่
                              3. ไม่รู้ไม่เคยลอง
                              4. ด้านหลังมีให้เสียบช่อง Mini กับ RCA ครับ ด้านหน้าเป็นช่องหูฟัง

Originally posted by tanagritm View Post
                              ผมว่าจะให้แฟน สอยตัวนี้ให้วันนี้เหมือนกัน อยากลอง
                              เสียงจี่ๆ นี่ใช่ noise เปล่า รู้จักแต่เสี่ยงจี่ๆที่เกิดจากหม้อแปลงหรือภาคจ่ายไฟ ??

ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร แต่หลังจาก Burn-in ไปแล้ว เสียงจี่ๆก็หมดไปด้วย
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X