Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็ค เมนบอร์ด กับ ซีพียู หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็ค เมนบอร์ด กับ ซีพียู หน่อยครับ

รบกวนจัดสเป็ค เมนบอร์ด กับ ซีพียู หน่อยครับ
    คือถ้าผมจะใช้การ์ดจอของ
    -HIS ATI Radeon HD 4670 IceQ HDMI 512MB DDR3 128-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express
    ผมจะอยากทราบว่าผมต้องใช้ เมนบอร์ด กับ ซีพียู อะไรครับ มันถึงจะเข้ากันได้ดีที่สุดครับ
    ผมอยากได้แบบว่าเสียพัดลมไม่ไดังอ่ะครับ เน้นเปิดคอมไว้หลายชั่วโมงครับ
    ขอบคุณครับ

งบเท่าไรแล้วจะเอาค่ายไหนครับ

Comment

เปิดคอมหลาย ชม. ผมส่งเดชไปเลยล่ะกัน
      Intel Core2Duo E7200 (45nm กินไฟน้อย ลากได้ไกลมาก แจ่ม)
      Gigabyte GA-EP31-DS3L (มี DES ด้วย ถ้าเงินถึง เลือกMOBOที่เป็น DES Advance* ดีกว่า)
      *Gigabyte GA-EP43-DS3R
      (จำราคาไม่ได้คับ)

Comment

ซ้ำคับ
        Last edited by M-ie-M; 23 Nov 2008, 20:14:28.

Comment

งบไม่เกิน 20000 ครับ ส่วนตัวชอบ intel ครับ
          ถ้าผมใช้
          -HIS ATI Radeon HD 4670 IceQ HDMI 512MB DDR3 128-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express

-GIGABYTE model X48T-DQ6

-Intel Core 2 quad Q9300 Yorkfield 2.5Ghz / 1333MHz / 6MB / LGA775
          มันจะเข้ากันได้ดีเปล่าครับ
          แล้วต้องใช้ ซัฟพลาย ประมาณเท่าไรครับ

Comment

Gigabyte GA-EP31-DS3L (มี DES ด้วย ถ้าเงินถึง เลือกMOBOที่เป็น DES Advance* ดีกว่า)
            *Gigabyte GA-EP43-DS3R

*DES มันคือไรหรอครับ ไม่รู้อ่ะครับ

Comment

ใครทราบรบกวนบอกที่ครับ ว่าที่ผม บอกมา มันดีเปล่าครับ

Comment

แอบดัน นิดๆนะ

Comment

Q9550 12000
                  VGA 3000
                  ASUS P5Q-PRO 4800

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=334525
                  แค่ Q6600 ก็แรงมากๆแล้วครับ
                  Last edited by wikorn; 24 Nov 2008, 22:18:14.

Comment

ขอบคุณครับ
                    แล้วสเป็คที่ผมบอกไป ถ้าผมซื้อมามันจะเข้ากัดได้ดีเปล่า่ครับ มันจะมีปัญหาไรมั้ยครับ

Comment

Originally posted by o1n1e1 View Post
                      ขอบคุณครับ
                      แล้วสเป็คที่ผมบอกไป ถ้าผมซื้อมามันจะเข้ากัดได้ดีเปล่า่ครับ มันจะมีปัญหาไรมั้ยครับ
                      ใช้ให้คุ้มแล้วกันครับ

Comment

ใช้ให้คุ้มแล้วกันครับ

Comment

คือยังไงครับ ตัวไหนมันไม่ดียังไงหรอครับ
                          ที่ผมเลือกมาเพราะเห็นว่าตัวการ์ดจอ มันมี DDR3 เลยหาเมนบอร์ดที่มันมี DDR3 ด้วยอ่ะครับ
                          -*- กลัวมันไม่ เข้ากันกับการ์ดจออะครับ
                          หรือผมลดการ์ดจอลงให้เป็น DDR2 เหมือนเมนบอร์ดดีมั้ยครับ
                          ขอถามอีกอย่างนะครับ
                          ตัว cpu Q9300 กับที่พี่บอก Q9550 นี้ต่างกันมากมั้ยครับ
                          ผมเห็นตัว Q9300 มันถูกกว่า Q9550 อะครับ หรือถ้าจะใช้เมนบอร์ดนี้ต้องเป็น Q9550 อ่ะครับ
                          เห็นเค้าว่า ถ้าจะใช้ intel ต้องใช้การ์ดของ nvidia จะดีกว่าจิงมั้ยครับ
                          ขอบคุณครับ
                          Last edited by o1n1e1; 24 Nov 2008, 23:11:55.

Comment

9550 แรงกว่ว 9300 พอสมควรเลยนะครับ แคชก็มากกว่า

Comment

อ่อครับ แล้วตัวการ์ดจอละครับ มันดีหรือเปล่าครับ มันเข้ากับเมนบอร์ด ASUS P5Q-PRO ดีหรือเปล่าครับ
                              เห็นเค้าว่า ถ้าจะใช้ intel ต้องใช้การ์ดของ nvidia จะดีกว่าจิงมั้ยครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X