Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบซิมการ์ดเข้าคอมแล้วเล่นเน็ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบซิมการ์ดเข้าคอมแล้วเล่นเน็ด

มันมีอุปกรณ์ที่สามารถเชื่อมต่อกับซิมการ์ดโดยเล่นอินเตอร์เน็ดผ่านซิมการ์ดหรือโทรเข้าออกได้

มันมีมั้ยครับไอ้แบบนี้

เขาเรียกว่า Air card ครับ

Comment

ในห้องไอที มีขายอ่ะ 2000 นิดๆ มีทั้ง แบบ PCI Ex*1 และแบบ USB

Comment

Air card ก็ไ้ด้ครับ
        หรือหาโทรศัพท์มาเชื่มต่อแล้วซิงค์กับPC ต่อเน็ตได้ครับ
        ผมใช้ Nokia 6630 ซิงค์กับPC ใช้เน็ตผ่าน GPRS

Comment

แล้วสงขลา ใช้ได้ป่าว

แบบ 1mb 2m มีป่าวคับ

ไม่สะดวก เดินสายไฟ

Comment

เรื่องความเร็วนั้น 256k ยังวิ่งไม่ถึงเลยครับ ไม่ต้องพูดเรื่อง 1m 2m
            คงต้องรอระบบ 3G เนตวิ่ง 4เมกเลยครับ แต่ราคายังแพงอยู่

Comment

ผมใช้ Nokia 3230 ซิงค์กับPC ใช้เน็ตผ่าน GPRS
              ซิม ดีแทค วิ่ง 460.8 kbps
              40 ชั่วโมง 99 บาท
              ไม่ต้องใช้ Air card ก็ไ้ด้ครับ

Comment

Working...
              X