Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Pwc 4850 pcs+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Pwc 4850 pcs+

Pwc 4850 pcs+ เวลาเล่นเกมส์ เปิด AA แล้วทำไม บางที ภาพมันเป็นจุดสี่เหลี่ยมขึ้นมาแว่บๆอะครับ
    แล้วพอเล่นไปสักพักเกิดอาการตามรูปเลยครับ มีจุดขึ้นทแยงมุมเลยครับ
    เครื่องผม
    cpu - E4500
    MB - ECS 945gct-hm
    ram - 1gb*2 OCZ sli edition 800mhz
    Hdd - 160gb
    Vga - Pwc 4850 pcs+
    PSU - Gigabyte 550w odin pro

http://paypic.mwake.com/view.php?id=xp7eH
    รูปครับ
    Attached Files
    Last edited by therock_arm; 23 Nov 2008, 19:19:12.

ดัน หัยๆ

Comment

เช็คความร้อนดูก่อน แล้วได้ไป OC ต่ออีกหรือปล่าวครับ

Comment

ไม่ได้ oc เลยครับ 665/993 เดิมๆครับ
        ความร้อน idle อยู่ที่ 47 ตอนเล่นอยู่ประมาณ 65 ครับ
        ปรับรอบพัดลมไป 60
        driver ลองทั้ง 8.11 8.7 ก็ไม่หายครับ
        T-T
        Last edited by therock_arm; 23 Nov 2008, 22:52:18.

Comment

ตอนนี้อาการ ภาพจุดทแยงหายไปแล้วครับ
          ถ้าเปิด AA 6x ในตัวเกมส์จะขึ่้นจุดสี่เหลี่ยมเยอะมากเลยครับ
          แต่ถ้าปิดในเกมส์แล้วมาเปิดใน CCC มันจะน้อยลงมากอะครับ นานๆทีขึ้นทีนึง

Comment

ปัญหาไดร์เวอร์มั้งครับ

Comment

ดันๆๆ
              ไปเปลี่ยนตัวใหม่มาแล้ว ก็ยังเป็นอยู่อะครับ มีโอกาสเป็นที่ MB มั้ยครับ เพราะว่ามันรุ่นติดกับ e4500 มาไม่เคยได้ up bios เลยครับ

Comment

Working...
              X