Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ CPU&M/B ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ CPU&M/B ครับ

คือว่าผมจะซื้อคอม ไว้เล่นเกมแนวๆ crysis etc. แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลย เลยมีคำถามหลายๆข้อมาถามครับ
    1. CPU E5200 กับ E7200 สำหรับเล่นเกมแล้ว อันไหนน่าจะคุ้มกว่าครับ E7200 เกินความจำเป็นไปไหม?
    2. ถ้า E7200 คุ้มกว่า แล้ว ระหว่าง E7200 กับ E7300 ล่ะครับ ราคาต่างกันนิดนึงแล้วประสิทธิภาพต่างกันเยอะไหม?
    3. ผมเล็งๆ M/B ตัว Gigabyte GA-EP31-DS3L ท่านคิดว่า มันokไหม หรือว่า ไม่ดี >>>Link http://www.magmareport.com/product_d...=17&Pro_ID=206
    4. ถ้าไม่ดี มี M/B ตัวอื่นแนไหมครับ เพราะตัว GA-EP31-DS3L ผมรู้สึกว่า จะใส่ HDD SATA2 ไม่ได้ (หรือว่าผมมั่ว - -*)
    5. ถ้าผมยังไม่ซื้อ VGA เพระว่างบยังไม่พอ ผมสามารถใช้ M/B ตัวนี้ หรือ ตัวที่ท่านแนะนำ ใช้ VGA onboard แก้ขัดไปก่อนได้ไหมครับ? แล้วสำหรับเกมพวก FM2009 Cabal Dota จะเล่นไหวไหมครับ
    ปล.1 ผมคงจะไม่ Overclock อะครับ
    ปล.2 ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่านและตอบคำถามครับ

สำหรับซื้อคอมมาเล่นเกม ยิ่งแพง ยิ่งแรงครับ
    1.E7200 ย่อมดีกว่า (มีตังก้ซื้อ ไม่เกินความจำเป็น เล่นเกมยิ่งแพง ยิ่งแรง) ถ้าไม่มีตังก็ E5200 จบ(ผมใช้ E5200 ก็เล่น crysis ได้ (ปรับ medium)
    2.ตามข้อ 1
    3.ก็โอเค
    4.เมนบอร์ดที่เลือกมา รองรับ SATA2 แล้วครับ
    5.เล่นเกมแบบนี้ ใช้ VGA onboard ไม่ได้(จะแก้ขัดไปก่อนก็ไม่ได้ เพราะจะเล่นแล้วยิ่งขัดตา)
    -_- เก็บตังอีกนิด แล้วซื้อดี ๆ ดีกว่าครับ

Comment

ข้อ5. ท่าทางเรปบนเค้าไม่เข้าใจ

งบไม่พอก็ใช้จอออนไปก่อนก็ได้ครับ
      จอออนบอร์ดผม m3a78-cm
      เล่นได้หลายเกมนะครับ

เรซิตี้ปรับสูงสุด ความละเอียด 1290x1080 จอ22นิ้ว ยังไหวเลย
      FM2009 ชิวๆครับ
      คาบาลกะดอทเอไม่รู้อ่ะ ไม่มัก ไม่ได้ลงไว้อิอิ

เกมอื่นๆไม่ได้ลองกะออนบอร์ดอ่ะเพราะปกติแล้วจะใช้ 9600gso เล่น
      หุหุ ผมใช้ชิพเซ็ท AMD แต่การ์ดจอ Nvidia

ดูหนังไม่สะใจสีไม่สดก็ใช้จอออน HD3100
      เล่นเกมใช้Nvidia ไร้ปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ กะ gpu recovery
      Last edited by amcrew; 23 Nov 2008, 22:41:51.

Comment

Working...
      X