Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash drive apacer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash drive apacer

เพิ่งซื้อ Flash drive apacer รุ่น AH221 ขนาด 8 กิ๊ก ก็อบหนังขนาด 4.5 กิ๊ก กลับขึ้นเตือนว่า disk full ทั้งที่ดูที่properties ก็บอกมีที่ว่าง 7.45 กิ๊ก เสียหรือป่าว

ลอง format ให้เป็น NTFS ก่อน ครับ

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดครับ หนังที่ก็อยเป็นimage dvd ครับ แต่ไฟล์อื่นๆๆไม่เป็น

Comment

Originally posted by mr_natas View Post
        ลอง format ให้เป็น NTFS ก่อน ครับ
        ไม่มีตัวเลือก format แบบ NTFS ครับ มีแต่ fat32

Comment

หาโปรแกรมอื่นมาฟอแมทครับ

Comment

หาวิสต้าฟอแมท...

fat32 โยนข้อมูลได้ไม่เกิน4กิก

Comment

โปรแกรม hp format นั่นก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยครับ

Comment

แผ่นป้องกันไว้หรือปล่าวครับ ขนาด cd ที่ป้องกัน แผ่นนึงยังเกือบ 3 Gb แล้ว dvd จะขนาดไหน

Comment

Working...
                  X