Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก หูฟังหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก หูฟังหน่อยครับ

เนื่องจากตอนแรกกะจะซื้อ dell bh-200 แต่ใช้กับ e6 มันมีปัญหานิดหน่อย เลยอยากถามครับ
    1.ตอนนี้กำลังสนใจ koss ksc35 กับ ksc75 ยี่ห้อนี้เป็นยังไงบ้างครับ
    2.งบประมาณ 1500 +- นิดหน่อยมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ปล.ฟังเพลงทั่วไปเน้นเบส หนักนิดนึงครับ
    ปล1.ใครสามารถทำให้ dell bh-200 ใช้กับ e6 แล้วไม่มีเสียง ป็อปคอร์นกรุณาผมด้วยครับ

koss ดีครับ ประกันหายห่วง เพราะเป็น Life time

ตัว 75 (ผมใช้อยู่แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยใช้ละ) เสียงออกแนวนุ่มๆ กว้างๆ ฟังสบาย ฟังได้นานๆ

ตัว 35 จะหนักทางเบส(ซึ่งถือว่าหนักมาก ในระดับ Clip on)

ลองดูของ yuin รุ่น G2 อีกตัว เขาว่าเสียงเหมือนเอา 75+35 มาผสมกัน(คนขายเขาว่างั้น ผมยังไม่ได้มีโอกาสลองเลย) เป็นคลิปออนเหมือนกัน

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขอให้ไปลองด้วยตัวเองนะครับ

ปล...ตัว 75 ถ้าเอาไปเคลมจะได้ตัว 75 กลับมา แต่ว่าตัว 35 ถ้าเคลมจะได้ตัว 75 กลับมานะครับ (ตัว 35 แพงกว่าหน่อยนะ)
    ปล(อีกที).. ในเว็บมั่นคง จะมี 35 แบบโมสายด้วย จะแพงกว่าหน่อย
    Last edited by Anubizy_GOLD; 23 Nov 2008, 21:40:27.

Comment

ขอบคุณครับ ใครมีความเห็นยังไงแนะนำด้วนะครับ

Comment

35 เลยครับ เบสใช้ได้เลย แต่ผมชอบ in ear มากกว่า 5555555

Comment

....

Originally posted by leahlover View Post
          35 เลยครับ เบสใช้ได้เลย แต่ผมชอบ in ear มากกว่า 5555555
          ผมก้ชอบนะ แต่ใส่ตอนเดินข้ามถนนจะตายหลายทีหละ ไม่ได้ยินเสียงรถ เหอะๆ

Comment

ตัว 35 ผมชอบนะ ใช้อยู่ 2-3 เดือน ขายไปละ ถูกใจพอสมควรเลยครับ

แต่มันกันเสียงไม่ได้ ใส่ในออฟฟิตตอนทำงาน ได้ยินเสียงอื่นๆดี ไม่ต้องถอดออกเลยครับ คุยได้เหมือนปกติ

แต่มันเปิดดังๆ แล้วหูอื้อ เพราะมันไม่เก็บเสียง

ผมใช้กะ ipod นะครับ

Comment

แล้ว SoundMagic PL30 กับ ksc35 หละครับ

Comment

SoundMagic PL30 ไม่เคยฟังด้วยดิครับ รอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

อีกอย่างคือ หูฟังมันคนละประเภท ท่าทางจะเทียบกันอยากหน่อยครับ

akg 324 ก็ดีครับ แหลมจัด เบสจัด กระทุ้งหูเลยครับ ถ้าจับของหิ้ว ได้ ไม่น่าเกิน 2000
                raptor ก็ คล้ายๆกัน กะ 324 แต่ เบสบางกว่านิดๆ แต่แหลมมหาประลัย 5555555

KSC 35 ผมว่ามันละมุนดีแล้วครับ เบสมี แหลมพอมี กลางโดนถีบไปข้างหลัง นิดหน่อย ถ้าฟังร๊อคโอเคครับตัวนี้

Comment

หลังจาก ศึกษาอยู่นาน(มั้ง) ตอนนี้ได้ 2 ตัวในงบใกล้เคียงหละครับ มี koss ksc35 1890 บาท กับ grado igrado 1990 บาท เด๋วต้องไปลองฟังดูว่าชอบแบบไหน

Comment

ในน้อง HIFI MARKET มีหลายเจ้าครับ
                    แนะนำคนนึงละกัน กระทู้แกเกือบ 100 หน้าแล้วนะ
                    ไปลองหาดูครับ

Comment

Originally posted by liveboys View Post
                      แล้ว SoundMagic PL30 กับ ksc35 หละครับ

SoundMagic PL30 ก่อนเบริน เสียงกลางสากเป็นกระดาษทราย เบสหายเข้าไปหลังฉาก เบรินเสร็จเบสเด้งขึ้นมาข้างหน้ากว่าเดิมหน่อยนึง กลางเด่นแต่ไม่แทงหู ที่สำคัญใส่สบายมากๆ ฟังเพลงสนุกครับตัวนี้

ksc35 เบสเยอะ และหนา แต่ออกไปทางเบสเด้งๆ ไม่ใช่ deep bass อิมแพ็คดี (สงสัยเพราะตัวหูฟังมันเบา) เวทีไม่ค่อยกว้าง ถ้าต่อแอมพ์เสียงดีขึ้นพอสมควรครับตัว 35 เนี้ย

Comment

ต้อง PL30 ครับ ดันๆ อิอิ

Comment

Working...
                        X