Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

ผมมองว่ายังอะ เนื่องจาก Ps3 , 360 ยังไม่ออกเครื่องเกมส์ใหม่
    และเกมส์ส่วนหนึ่งจากเครื่อง Console ก็จะมา PC อีกส่วน เลยยัง
    ไม่ได้เห็นเกมส์ที่เล่น 7 คอจริงๆ สักที GTA4 ขั้นแนะนำให้ 4 คอ
    แสดงว่าโปรแกรมในเกมส์สั่งเต็มที่ให้ทำ 4 คอเลยหรือเปล่าครับ???
    แต่ถ้ามี i7 ก็ใช้คออยู่แค่ 3-4 นอกนั้น OS เอาหมดใช่ปะคับ??
    xbox360 มี 3 คอ ส่วน Ps3 มี 7 คอ แต่ทำไมการกระตุกหรือหนืด
    ใกล้เคียงกันมาก ((คงเทียบกันไม่ได้สินะ console กับ PC))

คิดกันอย่างไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

จำเป็นครับ ถ้าเล่นเกมแล้วไม่ใช้ i7 นี่ เชยมากๆ ขอบอก ขอบอก (ขอยืมหน่อยนะครับ คุณ อุดม)
    ไม่เทห์ ไม่เทพ ใครก็เดียวเค้าจะว่าเป็นเกรียน เดียวกลายเป็น อ๊าทตัวพ่อ (ขอยืมหน่อยนะครับ คุณ อุดม)

ปล.ล้อเล่ง ล้อเล่งงง (อันนี้ยืมคุณ อ่าง)

Comment

ไม่ลำบากตังในกะเป๋าซื้อไปเถอะครับ....แล้วมาเทสผลลงบอร์ด OCZ ด้วยอยากดู

Comment

ขึ้นกะการ์ดจอด้วย ถ้าเล่นการ์ดแรงๆ ก็ต้องเอา i7 สถานเดียว

Comment

ยังไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ

Comment

ไม่ติดขัดก็ มีไว้ก้ดี

Comment

เอ่อ.... ต่อ SLI CF กับ Core i7 เห็นผลสุดๆๆๆๆ เห็นแล้วใครมีการ์ดสองใบอยู่น่าเปลี่ยนมากๆ

Comment

ยังไม่จำเป็น เพราะราคามันเเพง ราคาถูกเมื่อไหร่นั่นคือจำเป็นต้องเปลี่ยนไป i7 เเล้ว อุอุ

Comment

ซื้อ เยอะๆ งับ AMD ได้ ปรับลด ราคา และ ออกตัว มาสู้ ยิ่งขึ้น อิอิ สนับสนุน intel amd จะได้ ราคาตก เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by vkennyza View Post
                    ซื้อ เยอะๆ งับ AMD ได้ ปรับลด ราคา และ ออกตัว มาสู้ ยิ่งขึ้น อิอิ สนับสนุน intel amd จะได้ ราคาตก เอิ๊กๆ
                    เลือกของถูกและคุ้มว่างั้น

Comment

Originally posted by vkennyza View Post
                      ถูกต้องครับ พอ amd ลด intel ก็ลดราคาสู้ กร๊ากกก

Comment

ปี 2009 เกมที่ support หลายหัวเริ่มจะทยอยออกมาให้เห็นกันครับ

Comment

แสดงว่า ปี หน้า พวก 2 หัว สู้ 4 หัวไม่ได้แล้ว สิ นะ

Comment

ของใหม่ย่อมดีกว่า

Comment

ทุกวันนี้ยังไม่เห็นมีเกมไหนใช้ cpu 4 หัวครบทุกหัวเลยนะครับ แค่ 2 หัวก็เหลือเฟือแล้วละครับ
                              แนะนำว่าใช้ E8xxx ไปก่อน เก็บเงินที่เหลือไว้รอให้ software มันตาม hardware ทันก่อน
                              แล้วค่อยซื้อ i7 มาเล่นก็ยังไม่สายครับ เชื่อผมมั้ยว่าถ้าถึงตอนนั้นพวก i7 ก็จะเหลือราคาพอๆกับ E8xxx ตอนนี้นั่นแหละครับ

Comment

Working...
                              X