Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 มีความจำเป็นในการเล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเปล่าครับ (1-2ปีนี้)???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vkennyza View Post
    ซื้อ เยอะๆ งับ AMD ได้ ปรับลด ราคา และ ออกตัว มาสู้ ยิ่งขึ้น อิอิ สนับสนุน intel amd จะได้ ราคาตก เอิ๊กๆ
    แหมจะให้เค้าลดอีกละ

แค่นี้ก็กำไรน้อยอยู่ละเนี่ย -0-

Originally posted by Amagin View Post
    ทุกวันนี้ยังไม่เห็นมีเกมไหนใช้ cpu 4 หัวครบทุกหัวเลยนะครับ แค่ 2 หัวก็เหลือเฟือแล้วละครับ
    แนะนำว่าใช้ E8xxx ไปก่อน เก็บเงินที่เหลือไว้รอให้ software มันตาม hardware ทันก่อน
    แล้วค่อยซื้อ i7 มาเล่นก็ยังไม่สายครับ เชื่อผมมั้ยว่าถ้าถึงตอนนั้นพวก i7 ก็จะเหลือราคาพอๆกับ E8xxx ตอนนี้นั่นแหละครับ
    อ่านั้นสิ ของใหม่บางทีก็ไม่ดีเสมอไปด้วย

ได้รุ่นที่ปรับปรุงแล้วอีกตะหาก *0*

Comment

กำเบิ้ลอะ - -*

Comment

DirectX 10 Vista เจ้าเดียว
        อีกทั้ง Xbox360 ยังไม่ตาย Microsoft กินหมด เล่นทำตลาดซะ...
        รอ NextGen อีกทีจะเห็น i7 ได้ใช้เล่นเกมส์เต็มที่จริงๆ หล่ะ
        BIO5 ก็เป็นอะไรที่น่าสงสัย 3 คอ(360) พัฒนาก่อน 7 คอของ Ps3 คือ มัน
        พัฒนาง่ายกว่าใช้ปะคับ???

Comment

ในความคิดผมถ้าอีก1-2ปีผมว่า i7มีความจำเป็นแน่นอน

Comment

ไม่ต้องห่วง 3ปีi7เหลือ3000แน่นอน
            รอก่อนนะ

Comment

มีงบก็เล่นเลยครับแล้วเอาผลเทสมาลงให้ดูกันบ้างเพราะไม่ใช้ของเก่าเอาปัดฝุนใหม่แน่นอนทั้งบอดร์ใหม่ด้วยหาดูผลเทสไม่ค่อยเจอเลยมีแต่ว่าแรงทั้งนั้นเล่นเลยครับ

Comment

ในความคิดผมครับ
                ถ้าคอมที่บ้านคุณไม่เ่ก่าเกินไปนัก ถ้ามันยังใช้ได้อยู่ และใช้ได้ดี ก็ใช้ไปก่อนครับ
                ลอไปอีกสักพัก ให้ถึงยุคกลางๆ หรือยุคท้ายๆ ของ i7 แล้วค่อยซื้อมาใช้ ก็จะได้ของดีราคาถูก(ลง)

ถ้าถามว่ามันจำเป็นไหม ผมว่ามันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคน เพราะไลฟ์สไตร์ในการใช้คอมของแต่ละคนแตกต่างกัน
                บางคนขอแค่มีคำทำงาน เปิดเน็ท ได้
                บางคนขอแค่เล่นเกมส์ได้ ไม่ต้องแรงมากก็ได้ ขอเพียงแค่ได้เล่น
                บางคนต้องการเครื่องแรงๆ เอามาเล่นเกมส์ ระดับฮาร์ดคอร์ เปิดทุกอย่างสุดหมดเลย หรือว่าำทำงานหนักๆ ประมวลผมเร็วๆ แรนเดอร์งานเร็วๆ

ส่วนผม ..............

อยากได้ i7 ใจจะ่ขาด แต่ติดที่เพิ่งซื้อคอมมาเมื่อปีที่แล้ว คงไม่คิดเปลี่ยนใหม่แน่นอนครับ เพราะทุกวันนี้ก็พอใจกับสเป็คนี้ดี ทำงาน เล่นเกมส์ ได้หมด ก็พอใจแล้วครับ

เอาไว้อีก 5 ปี หรือว่าอาจจะไปรอซื้อ รุ่นถัดจาก i7 ก็เป็นไปได้ครับ
                ถึงตอนนั้น คงจะมีเทคโนโลยีใหม่ๆ เช่น SATA 3 , DDR4 , USB 3 , ออกมาให้อัพอย่างจุใจก็เป็นไปได้

ยังไงก็จะรอนะ .... ไม่รีบ

Comment

ตามนั้นคับ *-*

Comment

ถ้าเป็นหลานผม สำคัญมาก ตัวมันเองเรียนพานิชย์คอมพิวเตอร์ธุรกิจ

ไปบอกพ่อว่าต้องใช้คอม ก็ซื้อไอ้แบบที่แพงๆให้มันไป มันว่าต้องใช้แบบนี้แบบนั้น

พี่ผมก็ซื้อให้มันไป พอผ่านไปอีกเดือนผมไปเยี่ยมมันที่หอ ปรากฏว่ามันถอดขายเรียบไปแล้วครับ

แล้วไปซื้อของถูกๆ บอร์ด asrock cpu amd มาใส่เอาไว้ใช้แทน ทีตอนขอซื้อ cpu mb vga ชิ้นนึงร่วมหมื่นทั้งนั้น

ดูเด็กนรกสมัยนี้มันทำกับพ่อได้ (พ่อมันแต่เป็นพี่ผม) แทบอยากจะตบกะโหลกแทนพ่อมัน

Comment

รอราคาตกแล้วค่อยสอยมือสองมาใช้ อิอิ

Comment

ผมว่ายังไม่จำเป็นเลยอ่ะครับตอนนี้ ถ้าเล่นเกมจริงๆ 2 Core ก็เหลือหายแล้วครับ เพราะว่าว่าพวก คอ เยอะๆมันมีผลกับการเรนเดอร์ภาพมากกว่านะครับเช่นจำพวกทำ 3D Anime อะไรทำนองนี้อ่ะครับที่ว่าต้องการให้เห็นภาพที่ร้างขึ้นมาโดยเร็วอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                          ถ้าเป็นหลานผม สำคัญมาก ตัวมันเองเรียนพานิชย์คอมพิวเตอร์ธุรกิจ

ไปบอกพ่อว่าต้องใช้คอม ก็ซื้อไอ้แบบที่แพงๆให้มันไป มันว่าต้องใช้แบบนี้แบบนั้น

พี่ผมก็ซื้อให้มันไป พอผ่านไปอีกเดือนผมไปเยี่ยมมันที่หอ ปรากฏว่ามันถอดขายเรียบไปแล้วครับ

แล้วไปซื้อของถูกๆ บอร์ด asrock cpu amd มาใส่เอาไว้ใช้แทน ทีตอนขอซื้อ cpu mb vga ชิ้นนึงร่วมหมื่นทั้งนั้น

ดูเด็กนรกสมัยนี้มันทำกับพ่อได้ (พ่อมันแต่เป็นพี่ผม) แทบอยากจะตบกะโหลกแทนพ่อมัน
                          อ่านแล้วเศร้าใจในความอกตัญญู

Comment

Working...
                          X