Announcement

Collapse
No announcement yet.

มวย4850x2 VS 4870PCS+ เข้ามาช่วยอีกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มวย4850x2 VS 4870PCS+ เข้ามาช่วยอีกทีครับ

ตัวไหนแรงกว่ากันดีกว่ากัน จะซื้อแล้วครับ
    ถ้า4850*2ดีกว่าก้จะรอ

ช่วยบอกหน่อยครับ
    โดนแดงกืนกิน

4850x2 ชัวๆ

Comment

4850x2 น่าจะแรงกว่านิดๆไหม ไม่แน่ใจ

Comment

พวกX2มันไม่ค่อยดีหรอกเพราะเกมมันไม่รับครอสไฟผมใช้อยู่มันใช้ได้ครึ่งเดียวเองครับเปงผมใช้4870ตัวเดยวดีกว่าพวกX2เอาไว้โชว์พาวคะแนนอะครับพวกเกมมันไม่ค่อยรองรับหรอก

Comment

เคยถามไปแล้วนิน่า

Comment

ใช่ครับ

Comment

พวกX2มันไม่ค่อยดีหรอกเพราะเกมมันไม่รับครอสไฟผมใช้อยู่มันใช้ได้ครึ่งเดียว เองครับเปงผมใช้4870ตัวเดยวดีกว่าพวกX2เอาไว้โชว์พาวคะแนนอะครับพวกเกมมัน ไม่ค่อยรองรับหรอก

งงมาก
              คือคุณใช้4870สองตัวหรือตัวเดียวครับ

Comment

Comment

เข้าใจถูกไหมว่าสมัยนี้ คือ เกมส์ รับแค่ คอเดียว ยังไม่รับถึง2คอ
                  แต่สมมุติว่า 4850x2 2กิ๊กคอละ2กิ๊กใช่มั้ยครับ
                  แล้ว2กิ๊กคอที่ประมวนผลแค่ตัวเดียวนี่ มันจะแรงกว่า 4870 512 หรือป่าวครับ

Comment

งงถามไปงงไปเอ๊ะ

อ๋อเข้าใจและโทดทีครับ
                    อ่านเองยังเองเลยว่าถามไรงงมากๆอิอิ

Comment

เกมส์ใหม่ๆ หลายเกมส์จะเริ่มรองรับ GPUx2 แล้วครับ
                      อย่าง Call of Duty ภาคใหม่ก็มีให้ปรับแล้ว

เรื่องแรง 4850x2 แรงกว่าอยู่แล้ว และกินไฟมากกว่าด้วย
                      เป็นผมคงเลือก PCS+ 4870 ตัวเดียวครับเพราะแค่นี้ก็แรงจะแย่อยู่แล้ว

Comment

4850สองคอ แต่ถ้ามันทำงานคอเดียวเนี่ยมันจะแรงกว่า 4870 512 ป่าวครับ

Comment

ไม่เหมือนกับ cpu นะ
                          จะเกมเก่าเกมใหม่ ก็ใช้ GPU สองตัวได้หมดครับ

Comment

ถ้าการใช้งานส่วนใหญ่เล่นเกมส์ปัจจุบันหรือเกมใหม่ๆ(เกมส์กล่อง)ส่วนมาก ชิพคู่น่าจะแรงกว่าพอสมควร(4850x2 > 4870+)
                            ส่วนเกมส์ออนไลน์-เกมส์กล่องเก่าๆ ไม่แน่ใจว่าจะรองรับการทำงานของชิพคู่หรือปล่าว(ถ้าไม่รองรับชิพคู่มันก็แรงได้แค่ใล้เคียงหรือต่ำกว่ากับชิพเดี่ยว(4850x2 = 4850)

ถ้าราคาใกล้เคียงกันไฟพอ ก็เอาชิพคู่มาก็ได้ ความคิดผมนะ

Comment

จ้าาา
                              เมื่อไรจะวางขายซะที

Comment

Working...
                              X