Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องครับ... ผมโดนของครับ ช่วยที...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวิตเปิดปิด ยัง ok อยู่หรือป่าวคับ

Comment

- ผมต่อเปลีอย เปิดด้วยกุญแจรถ (short pin ที่บอร์ด ) ก็เป็นครับ คงไม่ใช่สวิช

- แถวบ้านเป็นพื้นที่สีเขียวครับ เป็น Zone ที่พักอาศัย ไม่มีร้านที่ทำหรือใช้เครื่องอ็อกในบริเวณนั้น และ...เป็นทั้งที่บ้าน และที่ร้าน (บ้านอยู่นนท์ ร้านอยู่หลานหลวง )

- ส่วนที่ร้าน...ก็อยู่ในตึกขนาดใหญ่ให้เช่าพื้นที่ สำหรับเป็นร้านค้า

- UPS เป็นรุ่นนี้ครับ http://www.thaiinternetwork.com/prod...hp?id=UPS01123
      http://www.techtree.com/India/Review...68185-641.html
      . .http://www.gptronics.com/downloadPdf...t/ITON1000.pdf

- HDD อืม... วันก่อนผมเปิดเครื่องโดยไม่ต่อ HDD ( บูท Ubuntu จาก CD 8.04 LTS ก็เดี้ยง )
      Last edited by Blue_Dragonyx; 24 Nov 2008, 12:38:50.

Comment

เป็นเหมือนผมเลย แต่ผมเปลียนCpuด้วยนะเช็คcpuดูหรือยังคับ

Comment

Originally posted by FaRhO17 View Post
          เป็นเหมือนผมเลย แต่ผมเปลียนCpuด้วยนะเช็คcpuดูหรือยังคับ
          กำผิด

Comment

แล้วเครื่องใช้ไฟฟ้า พวกทีวี เป็นเปล่าครับ
            แล้วเรื่องแบบนี้เราไปคุยกับการไฟฟ้าจะได้เปล่าเนี่ยะ ผมว่าสาเหตุน่าจะมาจากไฟกระชาก แน่ๆ

Comment

ใจเย็นๆครับ ลองหาวิธีแก้ดูก่อนครับ คอมเทพๆ มันจะเจออาการแบบเทพๆ ^^

Comment

ลองเอาอุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมด ไปที่ร้าน saveway เลยครับ ผมว่าให้ช่างเขาลองช่วยกันคิดดีกว่า
                ถ้าไปที่ร้านแล้วให้เขา test สัก 1-2 วัน ถ้าไม่เป็น ฟันธงได้ว่า เกิดที่ระบบไฟฟ้าที่บ้านแน่นอน

ลงทุนเหนื่อยอีกครั้งเดียว น่าจะจบได้

แต่ผมเคยเป็นที่ HD เหมือนกันครับ มันช๊อต ก็มีอาการเปิดแล้วค้าง ไม่บูต ไม่ติด ไล่หาตั้งนาน

ส่วน AX78 ผม ช่องพัดลม CPU กับ AUX FAN 1 ไม่มีไฟแล้วครับ T-T
                Last edited by OverSwing; 24 Nov 2008, 13:38:46.

Comment

มันต้องมีอะไรซักอย่างนึงที่เป็นตัวการของเรื่องทั้งหมด
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by FaRhO17 View Post
                    o_O คุณฟาโรห์ เปลี่ยน CPU แล้วหายเหรอครับ ?

ผมยังไม่ได้เปลี่ยน CPU ครับ

Comment

Originally posted by OverSwing View Post
                      ลองเอาอุปกรณ์ที่ใช้ทั้งหมด ไปที่ร้าน saveway เลยครับ ผมว่าให้ช่างเขาลองช่วยกันคิดดีกว่า
                      ถ้าไปที่ร้านแล้วให้เขา test สัก 1-2 วัน ถ้าไม่เป็น ฟันธงได้ว่า เกิดที่ระบบไฟฟ้าที่บ้านแน่นอน

ลงทุนเหนื่อยอีกครั้งเดียว น่าจะจบได้

แต่ผมเคยเป็นที่ HD เหมือนกันครับ มันช๊อต ก็มีอาการเปิดแล้วค้าง ไม่บูต ไม่ติด ไล่หาตั้งนาน

ส่วน AX78 ผม ช่องพัดลม CPU กับ AUX FAN 1 ไม่มีไฟแล้วครับ T-T

ช่อง CPU กับ AUX FAN ไม่มีไฟแล้ว ? ก็เอาไปเคลมสิครับ

อืม...

คิดอยู่เหมือนกันครับ ว่าอาจต้องยกทั้งจอ ไปด้วย ( แต่จอสองตัว มันก็พังทั้งคู่นะครับ ทั้ง CRT-ที่บ้าน , LCD-ที่ร้าน ) จะจอตัวไหน ก็พัง

โฮ๊ยยยยยยยยยยย ........ โรบิ้น.......

Comment

ใน MB มันมีเลขบอกปัญหาอ่ะครับลองดูว่ามันเป็นเลข

อะไรแล้วก็ เช็คกับคู่มือก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
                          ใน MB มันมีเลขบอกปัญหาอ่ะครับลองดูว่ามันเป็นเลข

อะไรแล้วก็ เช็คกับคู่มือก็ได้ครับ
                          อาการคือเปิดเครื่องไม่ได้ครับ ไม่ใช่แค่เข้าวินโดว์ไม่ได้

เพราะฉะนั้น... Post Code ที่บอร์ด ก็ไม่ขึ้นครับ

กดสวิชเปิดไม่ได้ครับ... เปิดไม่ได้... เปิดเครื่องไม่ได้...

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                            แล้วเครื่องใช้ไฟฟ้า พวกทีวี เป็นเปล่าครับ
                            แล้วเรื่องแบบนี้เราไปคุยกับการไฟฟ้าจะได้เปล่าเนี่ยะ ผมว่าสาเหตุน่าจะมาจากไฟกระชาก แน่ๆ
                            เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆไม่เป็นไรครับ ทีวี สองสามเครื่องในบ้านก็แสดงภาพได้เป็นปกติดี

Comment

โอ๊ย เครียดดดด แทนเจ้าของกระทุ์จริงๆ เลยค่ะ เจอปัญหาเหมือนกันค่ะตอนนี้ อยู่ดีๆ เครื่องก็ดับไม่แจ้งไม่บลูไม่ร้อง เครื่องไม่ร้อน ไฟไม่ตก ฝุ่นไม่มี ทุกอย่างของใหม่ ใช้ๆ อยู่แล้วดับ ดับไปเฉยๆ เปิดติดค่ะ 3-4 วันเป็นที ดับตอนบูทก็เคย ยังไม่เข้าวินโดวส์ยังโพสต์ไม่เสร็จเลย ดับ.. ตอนเข้าวินโดวส์แล้วก็บ่อยค่ะ ไฟพอแน่ๆ ไฟที่หอนิ่งแน่ๆ จะเอาแน่เอานอนไม่ได้กับไฟและนาฬิกา

Comment

ของผมใช้ๆไปก็ดับครับ อาการจะคล้ายกับท่าน Darin สรุป เป็นที่ ram ครับ คือมันใช้ได้ แต่ไม่เสถียร เล่นเอาผมกับเพื่อนเปลี่ยนจะหมดทุกอย่างเลย

Comment

Working...
                                X