Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดวีซีดีคาราโอเกะจากโน๊ตบุคแล้วภาพไม่ขึ้นที่จอมอนิเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดวีซีดีคาราโอเกะจากโน๊ตบุคแล้วภาพไม่ขึ้นที่จอมอนิเตอร์

ใช้โน๊ตบุคของ ACER เปิดคาราโอเกะจะร้องเพลง ปรากฎว่าภาพไม่ขึ้นที่จอมอนิเตอร์ที่แยกมาต่อกับโน๊ตบุค ไม่มีเนื้อให้เข้าร้องกันมีภาพแต่ที่โคบุคเท่านั้น ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ยังไงครับ

set clone

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ ต้อง Set ที่โปรแกรมครับ set clone อย่างเดียวใช้ไม่ได้กับการดู VDO ครับ

Comment

อีกวิธีนึงที่แก้ขัดไปก่อนได้คือ..
        คลิกขวาที่ Desktop เลือก Properties > Settings > Advanced > Troubleshoot

ตรงแถบ Hardware acceleration เลือกเป็น None ครับ

Comment

ใช้โปนแกรม POWER DVD and VLC ครับผม

Comment

Originally posted by sompp View Post
            ใช้โปนแกรม POWER DVD and VLC ครับผม
            1.ก็ clone desktop นั่นแหละ แสดงผลเหมือนกันทั้งสองจอ ง่ายสุดแล้ว
            2.set ที่ โปรแกรมที่ใช้เล่น
            3.set vga driver (ถ้ามี)- สามารถเล่นบนจอหลัก แล้วภาพ overlay เต็มจอ ที่จอรอง

Comment

Working...
            X