Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบ้านๆ เพิ่มไฟขึ้นไปจะแต๊บไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมบ้านๆ เพิ่มไฟขึ้นไปจะแต๊บไหมครับ

ผมใช้Kington Value อยู่ครับ spec 1.8v ถ้าผมเพิ่มไฟไปซัก 1.9-2.0 v จะแต๊บไหมครับ ขอบคุณคับ

เบบี้ครับ ไฟแค่นี้

Comment

สบายๆครับ สมัยผมเล่นตัว1/667 chip kingston เอง ใช้ที่2.25-2.27 เล่นบัส500 5-5-5-15 สบายๆ เล่นไปประมาณ9เดือนยันขาย ยังไม่เอ๋อเลยครับ ไฟเดิมๆ ค่าเดิมๆก็บู๊ตติด

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ 2.1 กำลังดี ตอนนี้ core i7 clock ที่ 4 GHz ใช้ไฟเท่านั้ละ

Comment

เหอๆๆๆ core i7 กับไฟแรมที่เขาrecoment (กึ่งบังคับ) ต้อง1.5-1.6 ครับ สำหรับแรมddr3 triple chanel for corei7

ส่วนไฟแรมddr2 นั้นคนละอัตราเลยครับ ซัดไปเลยตามเกรดแรม เคยเห็นเล่นอัดกันหนักๆ 2.45 ยังมี แต่แรมเขาดีจริง แรมบ้านๆ แต๊ปแน่ๆ

Comment

ชิวๆครับ

Comment

เพี๊ยะ

Comment

Originally posted by Bigg View Post
                  เพี๊ยะ
                  โอ้ว เสียงคุ้นๆ หลังจากเสียงนี้มันจะมีกลิ่นหอมๆลอยมาด้วยครับ

ผม kingston บ้านๆก็กดไฟ2.1ครับ

Comment

Working...
                  X