Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเครื่อง PRINTER หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเครื่อง PRINTER หน่อยครับ

อยากได้ PRINTER ซักตัวครับ เอามาพิมกระดาษ Glossy ทำปกหนัง DVD จะเอามาสะสมน่ะครับต้องใช้ เครื่อง PRINTER แบบไหนครับ
    ที่พิมออกมาแล้วภาพไม่แตกชัดๆหน่อย ต้องรุ่นไหนและยี้ห้ออ่ะไรครับ ใช้เครื่องละ 1000 กว่าบาทได้ปล่าวครับ

อีกข้อครับ กระดาบ Glossy หาซื้อที่ไหนครับ ขายยังไงแพงไหมครับ

ขอบคุณครับ

เงียบเลย

Comment

Canon MP145 ราคาประมาณ2000

Comment

วานเพิ่งถอย t11 มาของ Epson ถูกสุด 1490

ก็โอเคได้เท่าที่่จ่ายครับ พิมพ์ดีกว่าเครื่องปริ้นสมัยก่อนเยอะ สงสัยรุ่นแพงๆ นี่คงระดับ studio lab เลยมั้ง

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
          Canon MP145 ราคาประมาณ2000
          Originally posted by acquiesce View Post
          วานเพิ่งถอย t11 มาของ Epson ถูกสุด 1490

ก็โอเคได้เท่าที่่จ่ายครับ พิมพ์ดีกว่าเครื่องปริ้นสมัยก่อนเยอะ สงสัยรุ่นแพงๆ นี่คงระดับ studio lab เลยมั้ง
          2รุ่นนี้พิมแบบที่ผมถามได้ปล่าวครับ ชัดมั้ย

Comment

น่าจะได้ครับ พิมกอสซี่ 240แกรม มันก็โอเคแต่ไม่คมชัดมาก สีสันจืดๆ

Comment

Canon MP145 ชัดมาก

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
                Canon MP145 ชัดมาก
                ซื้อมาแล้วไปติ้งแท้งก์ หมดประกันปล่าวครับ

Comment

canon ip 4680 canon ip 3680 2รุ่นนี้ พิ่มสวยกว่า นะครับ

Comment

Canon MP145 กับ Canon MP150

ตัวไหน OK กว่ากันหรอครับ ราคาเท่าไหร่บ้างครับมือ1 แล้วไปติดแท้งเนี้ยประมานกี่บาทหรอครับ แล้วหมดประกันมั้ย

Comment

Originally posted by inkman View Post
                      canon ip 4680 canon ip 3680 2รุ่นนี้ พิ่มสวยกว่า นะครับ
                      ราคาเท่าไหร่ครับ มีลิ้ง ขอมูลมันม่ะครับ

Comment

t11 ก็โอนะ ประมาน1500

Comment

Originally posted by Driver View Post
                          ซื้อมาแล้วไปติ้งแท้งก์ หมดประกันปล่าวครับ

หมดแน่นอนครับ แต่ถ้าเนียน เวลาไปเคลมก้อถอดออก ผมใช้แท้งก์เหมือนกันแต่ให้ร้านติดให้ ร้านนั้นก้อรับประกันให้เลย เค้าก้อถอดๆๆ ส่งบริษัท ได้คืนมาก้อใส่แท้งก์เหมือนเดิม

อีกอย่างผมใช้ epson c90 พิมพ์เอกสารเป็นเล่มๆอ่านประกอบการเรียนอะ หมึกตลับ 190 พิมพ์ไม่ถึง 50 หน้าหมดคับ นี่ติดแท้งก์มา ฟาดไป 500 หน้า+ หมึกยังไม่ลงถึงครึ่งเลยครับ ถึงใส่แท้งจะพัง ก้อยังคุ้มกว่าซื้อหมึกของแท้

Comment

www.canon.com เลยครับ ความละเอียดของ epson 5760*1440 dpi
                            canon รุ่น ip 4680/3680 อยู่ที่ 9600*2400 dpi ครับ

Comment

Working...
                            X