Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ คิดว่าชุดนี้ใช้ได้อีกนานไหม!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ คิดว่าชุดนี้ใช้ได้อีกนานไหม!!!!!!

ส่วนใหญ่ เล่นเกมส์บ้าง แต่ที่สำคัญ ถ้าเขียนโปรแกรม ผมว่า Intel จะเสถียรกว่า AMD ช่ายไหมครับ สเปคนี้ถือว่าตกรุ่นไหม แล้วต้องปรับเปลี่ยนอะไรอีกไหมครับพี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สเปค

Intel C2D E8400 (3.00/6M/133/775/45n) :

ASUS P5QL-EM LGA 775 Intel G43 HDMI Intel Motherboard :

Kingmax DDRII 2GB(800)TinyBGA :

Harddisk 400 GB :

ASUS EAH3870/G/HTDI/512M Radeon HD 3870 512MB 256-bit GDDR4 PCI Express 2.0 x16 HDCP Ready CrossFire Supported

Liteon DVDRW iHAS220 LS+SATA

เสถียร พอๆ กันนั้นละ เพราะ CPU ที่ 2 ค่าย ผ่านการเทสตรวจสอบมาเรียบร้อยทั้งหมด ละ
    ส่วนนานไม่นานนั้น ขึ้นกับความพอใจของผู้ใช้
    System ที่จัดนั้น ถือว่า OK แรงมาก

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก็ดีนะ เหอะๆ

นานไม่นาน ขึ้นอยู่กับเอาไปใช้อะไร

ตัวนี้ถ้าเป็นผมใช้ คงอยู่ได้สักสามปีแหละ (อาจมีเพิ่มแรม)

Comment

แรงครับอยู่ได้จนกว่าพี่คิดว่าเกมส์ที่พี่จะเล่นมันเล่นแล้วกระตุกอะครับ ^^

Comment

แล้วถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแนะนำว่าเป็นอะไรดีครับผม

Comment

กาดจออ่อนไปหน่อย 4850 4830 9800GTX+ เลย

Comment

เพิ่มแรมเป็น 4g ก็พอครับ

Comment

ส่วนมากพี่ๆ ดูราคาจากเวปไหนเป็นหลักอะครับ

Comment

ผมว่า ไม่ควรเลือกบอร์ดที่มีการ์ดจอออนบอร์ด ชิปเซ็ตพวก G นำหน้า

ควรเลือก P นำหน้า

Comment

Ram >>> 4GB. ผมว่าเพิ่มไม่มากแต่ ใช้นานขึ้นนะ

VGA แล้วแต่ความต้องการเล่นเกม

แล้วว่าจะตกรุ่นเมื่อไหร่อยู่กับความพอใจจริงๆแหละ

เครื่องที่ใช้นี้ P4 3.2Ghz. Socket478 นะเนี่ย นานละ
                    ซื้อมาแต่สมัย ทั้งเครื่อง 30k+ - -* ตอนนี้ตกรุ่นโคตรๆ (ไม่มีของขายซักอย่างละ)
                    แต่ผมก็ ยังไม่มีปัญหา ใช้ XP ทั่วไปไม่อืดไร
                    หลังจากเปลี่ยน VGA ก็เล่นเกมได้ดีระดับนึง
                    เกมออนไลน์ก็เอาไหวหมดเลย *0* (อันที่จริงเกมออนไลน์กินสเปคต่ำมากๆเลย อย่าเทียบกับพวกเกมกล่องเด๋วนี้)
                    ก็คิดว่าใช้ได้อีกระยะนู่นแหละ

Comment

ASUS P5QL-EM ตัวนี้ไม่มีการ์ดจอ On Board อยู่แล้วอะครับ

Comment

Integrated Intel GMA X4500 graphics with DirectX10 support
                        Maximum shared memory of 352MB
                        Supports HDMI™ Technology with HDCP compliant with max. resolution 1920 x 1080p(@ 60Hz)
                        Supports DVI-D with HDCP compliant with max. resolution 1600x1200 (@ 60Hz)
                        Supports RGB with max. resolution 2048 x 1536 (@75Hz)
                        Dual VGA output support:
                        DVI & RGB
                        RGB & HDMI
                        DVI & HDMI"

การ์ดจอออนของ P5QL-EM G43 ครับ ผมใช้ P5QL-VM อยู่ เป็น G45

Comment

อยู่ที่คุณอะครับว่าจะใช้ไปได้นานแค่ไหน อย่างน้อยๆก็อีก3ปี

Comment

ขอโทดนะครับคือ P5QL-EM กับ Pro ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ บอกข้อดี ข้อเสีย ให้ทราบหน่อยครับ ขอบคุณครับ -------------------------------------------------------------------------
                            Last edited by nofear1175; 24 Nov 2008, 23:52:44.

Comment

สัก 5 ปีแหละครับ

การ์ดจอ มันกินไฟไป ต้องหา PSU อีก

คือ แค่เขียนโปรแกรม มันไม่ได้กิน อะไรมากมายเลยครับ

AMD ก็เสถียร แต่เวลา เข้ารหัสจะช้ากว่า นิดนึง

แต่เปิดได้หลายๆ Tap คือ แก้ไข ซอดได้หลายๆตัว พร้อมๆกัน โดยไม่อืด

ของ INTEL 478 775 มันอาจจะอืด หรือ Notreponding ไปเลยก็เคย

ถ้าไม่ได้ save ก็ต้องเขียนใหม่ -*- หึๆๆๆๆๆ
                              Last edited by Yamabu; 25 Nov 2008, 00:03:56.

Comment

Working...
                              X