Announcement

Collapse
No announcement yet.

Epson r290และr230 ครับ....เข้ามาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Epson r290และr230 ครับ....เข้ามาหน่อย

หวัดดีครับ

รบกวนสอบถาม เพื่อนที่ใช้ r230 or r290 หน่อยครับ
    พอดีว่า ผมเปลี่ยนจาก ip4500 มาใช้ epson r290+tank

ตอนนี้ลองปริ๊น
    ปก 1แผ่นลองจับเวลา 4.30นาที
    สกรีนแผ่น 1แผ่นลองจับเวลา 2.30 นาที [กว่าจะเริ่มพิมพ์ ระบบตรวจแผ่นชักเข้าชักออก ล่อไป35วิล่ะ]

ทุกโหมดความละเอียดการพิมที่ทดลอง ไม่ว่่าจะโหมด draf จนถึง best photo ความเร็วทั้งปกและแผ่นอยู่ประมาณนี้

ผม ก็เลยอยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆที่ใช้r230 or r290 ว่าความเร็วการทำปกและแผ่นตระกูล r อยู่ประมาณนี้หรือป่าว หรือคอมผมพอรต usb2.0 หรือสาย usb มีปัญหาเพราะแปลกใจว่าตัว ip4500 เร็วกว่านี้ครึ่งนีง

ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น

canon ไวกว่าอยู่แล้วครับ แต่ ถ้า ปริ้น กระดาษ ไม่ต่างกันมากครับ

Comment

r230 ช้านะ ล้างหัวบ่อยด้วย T_T

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
        r230 ช้านะ ล้างหัวบ่อยด้วย T_T

มันจะช้า ตอน สั่ง ทีแรก เพราะมันจะ สั่งล้างหัวพิมพ์ เองในตัว แต่พอ ล้างเสร็จ มันจะออกมาเรื่อยๆ แต่ ไม่เร็วเท่า canon นั่นเอง ip4500 ถ้า ปริ้นรูปถ่าย เต็ม a4 มานประมาณ 1-2 นาทีเอง
        แต่ epson ไม่ต่ำกว่า 4นาที

Comment

ไม่ได้ใช้ R290/R230 อะครับ แต่ที่บ้านมี R300 กับ R800 ซึ่งอย่างที่เขาว่าแหละ Epson จะ Print ช้ากว่า Canon มากๆ ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Canon iP6700D เหมือนกัน Print เร็วมากๆ แม้จะสั่ง Print ภาพที่ความละเอียดสูงสุดก็เหอะ

Comment

Working...
          X