Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามข้อดีข้อเสียของ AMD และ Intel ใน notebook ทีครับกำลังตัดสินใจในการเลือกซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยู่ที่การออกแบบ body ของเครื่อง Notebook ด้วยครับไม่ใช้อยู่ที่ CPU อย่างเดียว
    ผมชอบ AMD มากกว่านะ ไม่มีปัญหาเรื่องคอขวด ด้วย
    ส่วน Intelก็ดีงับ ประหยัดพลังงานดีกว่า

Comment

PCผมก็ใช้AMD
      ส่วนNBผมใช้intel

ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง แต่ถ้าNBน่าจะใช้เป็นintelมากกว่าเหตุผลก็เหมือนกับหลายท่านๆที่โพส

ถ้าเรื่องของประกันของ asus 2ปี กะ dell จำไม่ได้แต่จะเคลม,ซ่อมถึงที่บ้าน 2ยี่ห้อนี่ค่อนข้างแหล่มหน่อยครับ
      หรือถ้ามีของยี่ห้ออื่นก็โปรดชี้แนะครับ

Comment

กำลังจะสอย Turionx2 มาใช้เหมือนกัน มีเพื่อนละ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ผมรักเดียวใจเดียวครับ

PC ยังใช้ Athron xp +2000 อยู่เลย Socket A ด้วย
            Notebook turion 64 TL60 ใช้มายังไม่ถึงปี ยังไม่มีปัญหาให้หนักใจ

ร้อนไม่กลัวครับ กลัวมันไม่ร้อน เพราะยังไงโลกมันก็ร้อนกว่าอยู่แล้ว
            อิอิ เงินก็ร้อน ด้วย เอาไปแช่ตู้เย็นแล้วยังไม่หายร้อนเลย

ผมว่าไปอย่าไปใส่ใจ CPU เลยครับ ไปใส่ใจกับการออกแบบ และ อุปกรณ์อื่น ๆ ดีกว่า

Intel อาจจะแรงกว่า AMD แต่ AMD ราคาก็โอกว่า Intel นะ
            Last edited by entertainer; 25 Nov 2008, 12:00:54.

Comment

ลองดูกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=290497

Comment

ดันต่อครับ

Comment

งบสองหมื่น ซื้อให้คุณพ่อ (หวังคุณพ่อคงไม่ใช่เกมส์เมอร์นะ)

ผมแนะนำ โตชิบา ครับ

เพราะรุ่นประหยัดของ โตชิบา ทำได้ดีแม้เป็นรุ่นประหยัดก็ตาม

รุ่นประหยัดของยี่ห้ออื่นมันประหยัดคุณภาพด้วย

แต่โตชิบารุ่นประหยัด ประหยัดแค่ราคา แค่คุณภาพดีเหมือนรุ่นสูงๆ ยืนยัน

Comment

พ่อเล่นเกมครับมากด้วย(ยิงไข่) อิอิ

Comment

โตชิบา กับ เดล มีศูนย์ อยู่ ต่างจังหวัดไหมครับ

Comment

เดลล์ไม่มีศูนย์ที่ต่างจังหวัดครับ

แต่จะมีช่างประจำเกือบทุกจังหวัด ถ้ามีปัญหา ให้โทรเข้าศูนย์เดลล์

แล้วเดลล์จะนัดช่างไปซ่อมตามสถานที่ต่างๆแล้วแต่ลูกค้าสะดวก เ่ช่น ที่ทำงาน บ้าน ร้านกาแฟ เป็นต้นครับ

Comment

Working...
                        X