Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41-LM77 กับ Asus F80S-4P090 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41-LM77 กับ Asus F80S-4P090 เลือกซื้ัอตัวไหนดี

ต้องการ notebook ที่เน้นเล่นเกมส์ออฟไล เปิดเครื่องเป็นเวลานานๆ มีประสิทธิภาพในการทำงาน ทนทาน ตอนนี้มีอยู่ 2 ตัวเลือกคือ

BenQ S41-LM77
    CPU : Intel Core 2 Duo T5750 (2.0 GHz, FBS 667 MHz, L2 2 MB)
    Chipset Intel PM965
    VGA : nVidia GeForce 8600M GS - DDR3
    RAM : 2 GB DDR2
    HDD : 250 G 5400 RPM

Asus F80S-4P090
    CPU Intel Core 2 Duo P7350 (2.0 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    Chipset SiS SIS 671DX + 968
    Graphic Chip ATI Radeon HD3470
    RAM :2 GB DDR2
    Hard Disk 250 G 5400 RPM

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวชอบ Asus ครับ

ขอโหวต +1

Comment

BenQ S41-LM77 ถ้าเน้นเกมส์

ส่วน เปิดเครื่องเป็นเวลานานๆ มีประสิทธิภาพในการทำงาน ทนทาน นี่ไม่ทราบ - - ถ้าเปิดเครื่องนานๆ นี่ออนบอร์ดกินครับ

ผมว่ามันสวนทางกับราคาน่ะครับ ยิ่งแพง ยิ่งทน ประสิทธิภาพยิ่งสูงขึ้น จะหาโน๊ทบุ๊คสมบูรณ์ขนาดนั้นต้องหาในรุ่นสูงๆที่งานประกอบดีๆน่ะครับ

Comment

ถ้าไม่เน้นเล่นเกมหนักๆ เอา ASUS ดีกว่าครับ CPU ใหม่กว่า

Comment

Asus ขาว สวย งาม

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ต้องเน้นการ์ดจอครับ
            s41 +1 ครับ

Comment

ส่วนตัวผม ผมดูแล้วมันก็พอๆกันนะครับ
              เพราะผมใช้ทั้งทำงานและเล่นเกม ค่าเฉลี่ยมันเลยแยกกันไม่ออก
              แต่ไม่มั่นใจชิพเซ็ตของ SiS ในสเป็คของ Asus
              ยังไงไม่รู้ละครับ ( แค่ความคิดส่วนตัวนะครับ )

เห็นว่าเน้นเล่นเกม ผมเชียร์ S41 ด้วยคนแล้วกันครับ

Comment

เชียร์ Asus ครับ

Comment

asus ตัวนี้ผมก็ถูกใจเหมือนกัน แต่ติดตรง chipset SiS นี่แหละ ไม่รู้ว่ามีใครลองแล้วยัง

Comment

sisหลีกเถอะ เอาอินเทลดีกว่า

เพิ่มเงินอีกนิดเล่นm60ดีกว่าราคา29900 มีโปรแรม4กิก ประกัน2ปี

CPU: Intel Core 2 Duo T8100 (2.10 GHz, L2 3 MB)
                    VGA: nVidia GeForce 8600M GS ..
                    RAM: 2 GB DDR2
                    HDD: 250 G 5400 RPM
                    MONITOR: 14.1 inch WXGA (1280x800)

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                      sisหลีกเถอะ เอาอินเทลดีกว่า

เพิ่มเงินอีกนิดเล่นm60ดีกว่าราคา29900 มีโปรแรม4กิก ประกัน2ปี

CPU: Intel Core 2 Duo T8100 (2.10 GHz, L2 3 MB)
                      VGA: nVidia GeForce 8600M GS ..
                      RAM: 2 GB DDR2
                      HDD: 250 G 5400 RPM
                      MONITOR: 14.1 inch WXGA (1280x800)
                      เห็นด้วยๆ คุ้มเลยทีเดียว

Comment

ไอตัว SIS มีแย่มากเลยเหรอครับ มันเป็นยังไงเหรอ ไม่ค่อยเข้าใจ ตอนนี้แฟนซื้อ S41 มาใช้อยู่ตัว ก็ใช้ดีเหมือนกัน จะซื้อบ้าง แต่ก็ยังลังเล กับ ASUS

ใจก็เอียงไปทาง S41 เพราะการ์ดจอ แต่ ก็กลัวปัญหา การ์ดจอ ที่ เดี๋ยว ร้อย เดี๋ยว เย็นของ nVidia GeForce 8600M แฟนใช้ เปิดเครื่อง ประมาณ 10 นาที วางไว้ที่หน้าตักไม่ได้เลย ขาไหม้แน่ๆ แต่สักพักเย็นเอก เออ....งง เลย แปลกๆ แต่ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ เล่นนานๆได้ 6-7 ชั่วโมง

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                          ไอตัว SIS มีแย่มากเลยเหรอครับ มันเป็นยังไงเหรอ ไม่ค่อยเข้าใจ ตอนนี้แฟนซื้อ S41 มาใช้อยู่ตัว ก็ใช้ดีเหมือนกัน จะซื้อบ้าง แต่ก็ยังลังเล กับ ASUS

ใจก็เอียงไปทาง S41 เพราะการ์ดจอ แต่ ก็กลัวปัญหา การ์ดจอ ที่ เดี๋ยว ร้อย เดี๋ยว เย็นของ nVidia GeForce 8600M แฟนใช้ เปิดเครื่อง ประมาณ 10 นาที วางไว้ที่หน้าตักไม่ได้เลย ขาไหม้แน่ๆ แต่สักพักเย็นเอก เออ....งง เลย แปลกๆ แต่ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ เล่นนานๆได้ 6-7 ชั่วโมง
                          sis ไม่แย่คับแต่ประสิทธิภาพและความเสถียรด้อยกว่าอินเทล แต่ก็ใช้งานได้ตามปกติ s41 แก้ปัญหากาดจอแล้วในล็อตใหม่ แต่ถ้าไม่สบายใจท่านก็เพิ่มเงินอีกนิดเล่นอัลซุุสที่เป็นอินเทลดิ ใช้กาดจอati ด้งวย

Comment

SIS ร้อนตับแลป อิอิ ลองมาแล้วครับ ร้อนมากๆๆๆ

ปัจจุบันใช้BenQ อยู่2เครื่อง S41ทั้งคู่ เปิดวันละ 6-12 ชม

Comment

ช่าย ร้อนมากก ๆๆ
                              f08 ร้อน ฮาดดิสดัง นอกนั้นดีหมด จบข่าว ตอนนี้ใช้อยู่

อยากเคลมฮาดดิส แต่อยู่ต่างจังหวัดไม่รูจะไปไง

เหอะๆ บ้านนอกๆๆ
                              ทนเอา

Comment

Working...
                              X