Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ ทำไมโปรแกรมBenchmark ถึงทำให้Suport Hardwareรุ่นใหม่ๆได้ตลอด แต่เกมส์ทำไม..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ ทำไมโปรแกรมBenchmark ถึงทำให้Suport Hardwareรุ่นใหม่ๆได้ตลอด แต่เกมส์ทำไม..

คืออย่างที่ทราบๆกัน โปรแกรม3Dmark นี่Suport hardware ได้เต็มที่มากๆ ทั้ง cpu quard-core และ การต่อsli triple-sli รวมถึง cf และ cfx แต่เกมส์ใหม่ๆ ทำไมเขาไม่Optimize ออกมาให้รองรับตามTechnologyครับ? บางเกมส์ออกมาใหม่ๆ แต่ก็ไม่Suport พวก cpu duo core กับ quard-core นี่ต่างกันน้อยมาก รวมถึงการต่อการ์ดจอหลายๆตัว ทำไมเป็นซะแบบนั้นครับ?

ต้องคิดถึงคอมพิวเตอร์ในตลาดเป็นหลักด้วยครับ ไม่ใช่ทุกบ้านที่มี Quard-Core แล้วคนที่เอา Quard-Core มาเล่นเกมก็มีไม่มาก ถ้ายิ่งขาย Spec ที่สูงจะทำให้เกมขายยากยิ่งขึ้นครับ ไม่ก็มีอีกเหตุผล คือ กั้ก นั่นเอง

Comment

ผมยังใช้e6300ตัวฟอซวิล ซื้อมาจะ3ปีหละ
      ไม่มีตังเดวค่อยรอ ตัวออกใหม่ราคาตกก่อน เหอๆ

Comment

Working...
      X