Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pci-E 8x ที่เป็น VGA จะออกเมื่อไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pci-E 8x ที่เป็น VGA จะออกเมื่อไหร่ครับ

คือได้ยินมาว่า AGP กับ PCI E 16X ที่เป็นมาตรฐานของ VGA
    ในอนาคตจะมี PCI E 8x หรือ 4x เข้ามาด้วย
    แล้วจะมาเมื่อไหร่มีใครทราบไหม
    พอดีมีบอร์ดที่รองรับ และรออยู่ด้วยครับ

มันทำSLI แล้วมันลดหรือป่าว
    จาก16x เหลือ8x เขาไม่พัฒนาให้ลดลงหลอกงับ
    อนาคตต้อง32x

Comment

คือไม่เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ PCI-ex มันวิ่งที่16x เพราะเป็นแบบขนาด จึงทำให้ 1 บอร์ดสามารถทำDual หรือต่อแบบการ์ดจอคู่ได้ ถ้าเป็นแบบAGP มันเป็นแบบอนุกรม ใน 1 บอร์ดสามารถสร้างได้แค่ 1 ช่องเท่าน และวิ่งได้ที่ความเร็วสูงสุด 8xครับ แต่ในเรื่อง 32x นี้ผมไม่รู้อ่านยังไม่เจอแต่น่าจะมีความเป็นไปได้ครับ แต่AGP 32x นี้ผมคาดว่าไม่น่าจะมีครับ
      ในเครื่องที่คุณถาม ...ถ้าไงขยายคำถามให้หน่อยนะครับ
      ถ้าเป็นPCIธรรมดา จะวิ่งที่ 1x หรือ 2x จึงเกิดปัญหาคอขวด จริงได้เปลี่ยนเป็นแบบ AGP แต่ก็เกิดปัญหาคอขวดอยู่จึงสร้างPCI-exมา ครับ

ถ้าตอบไม่ตรงจุดก็ขออภัยแล้วกันนะครับ

Comment

การ์ดจอ PCIE 1x ออกมาให้เห็นแล้วครับ 7300GT เดี๋ยวเอาลิงค์มาลงให้

Comment

http://www.tweaktown.com/reviews/104...ion/index.html

Comment

4x มีช่องต่อแล้ว แต่ยังไม่มีอุปกรณืมารองรับเลยครับในบ้านเรา

Comment

Comment

คนเราก็ช่างคิดแฮะๆ จาก Slot ยาวๆ ทำให้สั้นนิดเดียว

Comment

บ้านเราอีกนานไหมครับที่จะเข้ามานะครับ
                  เพราะว่า slot 8x สามารถ 1 4 8x ได้ครับ
                  แต่ผมมีบอร์ดที่รับ 8 แล้ว

Comment

...ผมไม่ได้กวนนะแต่อยากถามจริงๆว่าบอร์ดคุณมีPCI-E 8Xแต่ไม่มี16Xเหรอคับ...งง

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by Reality View Post
                        ...ผมไม่ได้กวนนะแต่อยากถามจริงๆว่าบอร์ดคุณมีPCI-E 8Xแต่ไม่มี16Xเหรอคับ...งง

มันเป็น 16X แต่วิ่งที่ 8X

Comment

ดู

http://www.intel.com/design/servers/...00ah/index.htm
                          ดูซะ คือเค้าบอกมาว่าจะมี4x หรือ 8x มาแทนบอร์ดของอินเทลที่ขายปีนี้จะเป็นแบบนนี้หมด

Comment

เรื่องของเรื่องคือบอร์ดบางตัวไม่มีslot PCI-EX 16x??

Comment

Working...
                            X