Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานช่วยแนะนำทีครับ จะซื้อใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานช่วยแนะนำทีครับ จะซื้อใหม่

เครื่องผมสเปคตามนี้ครับ

CPU : Intel Core 2 Duo E6600
    Mainboard : DFI Infinity Dark P965-S
    RAM : G.Skill DDR2/ 667 / 2Gb
    Graphic Card : Sapphire ATI HD4870 512mb DDR5
    Power Supply : Cooler Master 550W

คืออยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมอยากอัพตัว mainboard กับ RAM แล้วก็ CPU อ่ะครับ เอาแค่นี้ก่อนครับ เร็วได้เท่าไหร่ยิ่งดีครับ

แต่ CPU ผมยังไม่รู้ว่า Intel i7 มันดียังไงอ่ะครับ คือผมมันบ้าเปลี่ยนทุกปีแบบนี้แหละครับ รบกวนเพื่อนๆด้วย แล้ว Mainboard ที่เป็น DDR2 กับ DDR3 ต่างกันมากมั้ยครับ

เหตุผมที่จะอับละครับ ขอทราบเกี่ยวกับชุดเดิมหน่อยครับว่ามันเป็นไง

Comment

ก็มันไม่ได้เป็นไรหรอกครับ อยากอัพใหม่ ผมรู้สึกว่ามันไม่แรงได้ใจผมเลย ผมเรียนเกี่ยวกับพวก Graphic 3D มันสำคัญอ่ะครับ ที่ต้องเน้นแรงๆ โหดๆ

Comment

ผมมีรูปตัว Mainboard ที่ผมเล็กไว้มาให้ดู

ผมละว่า WorkStation กับ Rampage ที่ผมขอคำแนะนำก็เผื่อว่ามีอย่างอื่นบ้างอะครับ

ลืมไปผมเล่นเกมส์พวก กราฟฟิค โหดๆด้วยอ่ะครับ ไม่ใช่เฉพาะทำงานทางด้าน 3D อย่างเดียว

ผมอยากได้ i7 Extream Edition ด้วย แต่ราคามันแสนแพงเหลือเกินครับอันไหนมันเกินไปมันก็ยั้งๆอยู่เหมือนกันครับ

ASUS RamPage Extreme X48+ ICH10R : 15400.-
        ASUS P6T DELUXE X58 i7 SLI/CLOSSFIRE NEW : 13500.-
        ราคา WorkStation อันนี้ไ่ม่รู้ราคาอ่ะครับ
        Last edited by punkenciel; 5 Mar 2010, 12:44:54.

Comment

P5Q Pro ก็หรูแล้วครับ ที่เลือกไว้มันเกินไปอะครับ บอร์ดที่ให้ดูมันของ I 7 เอาเงินไปลงกับการ์ดจอดีกว่าครับ

Comment

แล้ว i7 มันไม่ดีหรอครับ
            ผมอยากได้ Cpu ใหม่อยู่เหมือนกัน
            แต่คง เอาตัว i7920 เพราะ i7940 ผมคงไม่ได้ทุ่มขนาดนั้น

Comment

ซื้อไปเถอะครับ ชอบอะไรก็สนองความต้องการตัวเองนะดีแล้วครับ จะได้ไม่มีคำถามขึ้นในใจทีหลังครับ ดีทั้งนั้นแหละครับถ้าเราชอบ

Comment

Working...
              X