Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 8600gtsกับ3850 อันไหนกินไฟมากว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 8600gtsกับ3850 อันไหนกินไฟมากว่าคับ

ผมใช้ dulex500w + asus en8600gtsอยู่คับ วันนี้ตอนเช้าเปิดคอมมา ว่าจะเล่นเกมส์ซะหน่อย พอเข้าไปได้ซักพักไมถึง10วิ จอฟ้า ไฟดับ นึกในใจงานเข้าและ ถึงตอนนี้ได้แต่เข้าเน็ตได้อย่างเดียว เผลอไปเข้าเกมส์เมื่อไหร่เป็นอันจบ

ก็เลยอยากถามว่า ระหว่าง รุ่น3850 กะ 8600gts ตัวไหนกินไฟมากกว่ากันคับ ถ้า3850กินไฟน้อยกว่าอาจจะเปลื่ยนคับ

ขอบคุณคับ

3850 256 bit เยอะกว่า

อาการที่ว่านั้นต่อไห้ไช้ VGA 7300GT มันก้เป็นครับ

ไม่ไช่มาจาก VGA กินไฟอะไรหรอกน่าจะมาจากสาเหตุอื่นครับ

Comment

ตามรูปครับ อันนี้คือช่วงเวลาที่ใช้ไฟมากที่สุดนะครับ

Last edited by pongchay; 24 Nov 2008, 22:43:23.

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
        3850 256 bit เยอะกว่า

อาการที่ว่านั้นต่อไห้ไช้ VGA 7300GT มันก้เป็นครับ

ไม่ไช่มาจาก VGA กินไฟอะไรหรอกน่าจะมาจากสาเหตุอื่นครับ
        Originally posted by pongchay View Post
        ตามรูปครับ อันนี้คือช่วงเวลาที่ใช้ไฟมากที่สุดนะครับ

ขอบคุณหลายๆคับ

Comment

Working...
        X