Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามชาว AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามชาว AMD

มีใครใช้ตัวนี้มั่งครับ ตามรูป คิดว่ามันเปงไงครับ

PSU อยู่ล่างด้วยครับ แนะนำหน่อย

รถยนต์มือสองรับทำ seo

ก็สวยดี

Comment

เลือกเมนบอร์ดดีๆแล้วกัน เลือก PSU สายไฟ CPU 4พิน ยาวๆด้วยเอิ้กๆๆ

Comment

เหอๆๆๆ

Originally posted by wikorn View Post
        เลือกเมนบอร์ดดีๆแล้วกัน เลือก PSU สายไฟ CPU 4พิน ยาวๆด้วยเอิ้กๆๆ
        เมนบอร์ดยังไม่ได้ตัดสินใจเลยพี่ วิกร เพิ่งขายอันเก่าไป 300 เนี่ย

เซ็งอย่างแรง ขาดทุนอย่างหนัก เพราะมันหาอ่ะไหร่ไม่ได้

ถ้าจะรอก็คงอีกนาน แล้วตัดใจขาย เหอๆ

PSU ของผม สายหน้าจะยาวพอนะ

TAGAN TG480 U38

Comment

สวย พัดลมเยอะ

เสียงดังหรือปล่าวหว่า

Comment

อาทิตย์ที่แล้วจะไปสอยตัวนี้ ละ
            ดันของหมด TK บอกมาสิ้นเดือน 555 ( วัยรุ่น เซ๊ง )
            ขี้เกลียดไปเสีย เที่ยวอีก ซื้อ CM Elite 331 มาซะเลย เห็นถูกดี หิหิหิ
            สาย 24 pin ยาวพออยู่แล้ว ละ
            ที่หน้าเป็นห่วงก็จะเป็น สาย 4/8 pin CPU ไม่ถึงแน่
            ให้ไปซื้อสายต่อเพิ่ม นะ (เส้นละ 50 ฿)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=330316

.
            Last edited by TWK.; 25 Nov 2008, 08:38:17.

Comment

อิอิ

Originally posted by TWK. View Post
              อาทิตย์ที่แล้วจะไปสอยตัวนี้ ละ
              ดันของหมด TK บอกมาสิ้นเดือน 555 ( วัยรุ่น เซ๊ง )
              ขี้เกลียดไปเสีย เที่ยวอีก ซื้อ CM Elite 331 มาซะเลย เห็นถูกดี หิหิหิ
              สาย 24 pin ยาวพออยู่แล้ว ละ
              ที่หน้าเป็นห่วงก็จะเป็น สาย 4/8 pin CPU ไม่ถึงแน่
              ให้ไปซื้อสายต่อเพิ่ม นะ (เส้นละ 50 ฿)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=330316

.
              ตามนี้เลยนะครับ ต้องซื้อสายหรอครับ

ไม่เปงไร ซื้อก็ซื้อ

แต่ของเข้าสิ้นเดือนหรอครับ

เด๋วโทรจองเลย จะสิ้นเดือนแล้ว

อิอิ

Comment

คำนวณ ก่อนซื้อมา ละ
                ว่าสาย 4 / 8 pin ต้องยาวประมาณ 50-60 cm. ไม่งั้นจะยาวไม่พอ
                ส่วย 20/24 pin นั้น ซัก 20-30 cm. ก็พอ
                ไม่งั้นอาจจะต่อแบบตรงๆ ผ่านหน้าการ์ดจอ แต่บางทีก็อาจจะไม่ถึงเหมือนเดิม

Comment

ผมใช้อยู่ระบายอากาศได้ดี แต่ไม่ค่อยปลื้มตัวล็อคที่ให้มา

Comment

สวยดี

Comment

เคยเห็นมีคนเอามาลงที่ User review นะครับ ลองเข้าไปดู

บอกได้แต่ว่า "ใหญ่ ยาว"

สวยด้วย อิอิ

Comment

ไม่เคยใช้ มันยังไงๆๆก็ไม่รู้

Comment

PSU ตัวนี้เหมาะกับเคสแบบนี้แหละครับ เพราะเวลาหงายขึ้น มันจะมีมัดสาย 24 พิน ไปกองอยู่ด้านในเคส
                          แต่ถ้าเป็นแบบปกติสายจะออกมาอยู่ด้านนอกดูไม่สวยงามครับ
                          เพราะ PSU ตัวนี้มัดสายรวมที่ถอดไม่ได้ดันให้มาด้านซ้าย

Comment

หน้าจะพอดีครับ

Originally posted by TWK. View Post
                            คำนวณ ก่อนซื้อมา ละ
                            ว่าสาย 4 / 8 pin ต้องยาวประมาณ 50-60 cm. ไม่งั้นจะยาวไม่พอ
                            ส่วย 20/24 pin นั้น ซัก 20-30 cm. ก็พอ
                            ไม่งั้นอาจจะต่อแบบตรงๆ ผ่านหน้าการ์ดจอ แต่บางทีก็อาจจะไม่ถึงเหมือนเดิม

จากการวัดด้วยสายตาแล้ว

สาย PSU ผม ยาวไม่แพ้ใครเลยครับ

เอาเป็งว่าใส่ได้

เด๋งรอไถตังเมียได้ก่อนนะครับ

เด๋วสั่งแล้วถ่ายรูปมาอวดกัน

Comment

Working...
                            X