Announcement

Collapse
No announcement yet.

Printer xxxxxxx!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Printer xxxxxxx!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ก็ตามหัวข้อเลยครับ กวนตีน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    คือว่าขณะนี้ผมใช้ Printer Cannon ip1880 ซื้อหมึกสีมาใส่แต่ไม่เคยสั่งปริ้นสีเลยครับ ปริ้นแต่หมึกดำ เวลาปริ้นทุกครั้งมันก็จะแจ้งว่าหมึกแต่ละตลับมีขนาดเท่าไหร่ แต่หมึกสีมันลดลงไปรวดเร็วมากเลยครับ ทั้งๆที่คอนฟิกค่าในไบออสปริ้นเตอร์ว่าให้ใช้แต่ตลับหมึกสีดำและก็ยังไม่ได้แกะแถบกาวป้องกันหมึกของหัวพิมพ์สีอีก งงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คือสรุปว่า มันวัดจากระดับหมึก หรือ มันคำนวนเวลาให้ลดเอาเองกันแน่ครับ

คาใจมานานมากครับ ผมเปลืองเงินไป 2 พันกว่าแล้วด้วย ใครมีวิธีชีแนะทีครับ

ท่าเปิดเครื่องทีนึงมันก็ล้างหัวทีอะครับ ยิ่งของBrotherนี่โครตเปลื้องหมึกเลย ผมเคยสังเกตุดูของBrotherยิ่งเวลาปิดปลั๊กนี่โครตเปลื้องหมึก ตอนนี้เลยปิดแต่ที่เครื่องพอ ไม่ได้ปิดที่ปลั๊ก

Comment

Originally posted by dreamme View Post
      ท่าเปิดเครื่องทีนึงมันก็ล้างหัวทีอะครับ ยิ่งของBrotherนี่โครตเปลื้องหมึกเลย ผมเคยสังเกตุดูของBrotherยิ่งเวลาปิดปลั๊กนี่โครตเปลื้องหมึก ตอนนี้เลยปิดแต่ที่เครื่องพอ ไม่ได้ปิดที่ปลั๊ก
      ก็ผมยังไม่ได้ลอกไอ้แถบกาวที่ปะหัวพิมพ์ออกเลยนิครับ

Comment

อย่าไปเชื่อ SoftWare เลยครับ เอาเป็นว่า ถ้าสั่ง ปริ้นท์ แล้วออกตามปกติ เป็นอันใช้ได้

Comment

Originally posted by thu29311 View Post
          อย่าไปเชื่อ SoftWare เลยครับ เอาเป็นว่า ถ้าสั่ง ปริ้นท์ แล้วออกตามปกติ เป็นอันใช้ได้
          คือถ้ามันฟ้องว่าหมด มันก็ไม่ให้เราปริ้นครับ อีกอย่าง ใส่ตลับสีดำอันเดียวก็ไม่ให้ เวรจิง

Comment

เข้าไปถามที่บริษัทมันเลยครับ อยู่สาทร Bangkok City Tower
            หรือโทรไปถามก็ได้

Comment

ถ้ามันแก้ไม่ได้ และ ไม่อยากซื้อเครื่องใหม่
              ก็สั่งให้มันเอาหมึกสี Print สลับกับ หมึกดำมั่งก็ได้
              อย่างน้อยยังดีกว่าไม่ได้ใช้ แล้วเครื่องมันแจ้งว่าหมด
              ปล. สุดท้ายนี้ หากยังไม่พอใจ กรุณานำเครื่องที่มีปัญหา ไปที่บริษัท ชั้น10
              แล้วปล่อยลงมาให้โดนหัวคนข้างล่าง จะเป็นการร้องเรียนที่ดีกว่ารอ สคบ ครับทั่น

Comment

ผมไม่แน่ใจมากนะคับ คือว่าเวลาที่เราปริ้นสีดำ
                มันจะดูดเอาสีอืนผสมลงไปด้วยคับ ไม่งั้นสีที่ได้จะไม่ใช้สีดำเข้มคับ

Comment

บางครั้ง สีดำไม่ได้ดำเสมอไป

ลองแกะกระดาษสติกเกอร์ที่ปิดอยุ่สิครับ มันอาจจะตรวจจับหมึกได้ปกติ

Comment

มันคำนวนจากการใช้งานครับ หรือจาก software นั่นเอง ถึงแม้คุณจะไม่ได้ใช้หมึกสีนั้นๆเลยก็ตาม

Comment

ผมคิดว่าการที่ไม่เอาสติ๊กเกอร์ออกมันทำให้ตรวจจับหมึกไม่ได้หรือป่าวครับแล้วมันก็จะฟ้องว่า หมึกหมด print ไม่ได้ แบบนี้มั๊งครับลองเอาแถบสติ๊กเกอร์ออกครับ แล้วลองดูอีกที

ของผมบางทีมันก็แสดงว่าหมึกหมดแต่ลองขยับหมึกดูแล้วสั่งใหม่น้ำหมึกมันก็เพิ่มขึ้นมาสั่ง print อีกที ก็ใช้ได้ ของผมรุ่น i6500 ครับ

Comment

ผมคิดว่าการที่ไม่เอาสติ๊กเกอร์ออกมันทำให้ตรวจจับหมึกไม่ได้หรือป่าวครับแล้วมันก็จะฟ้องว่า หมึกหมด print ไม่ได้ แบบนี้มั๊งครับลองเอาแถบสติ๊กเกอร์ออกครับ แล้วลองดูอีกที

ของผมบางทีมันก็แสดงว่าหมึกหมดแต่ลองขยับหมึกดูแล้วสั่งใหม่น้ำหมึกมันก็เพิ่มขึ้นมาสั่ง print อีกที ก็ใช้ได้ ของผมรุ่น i6500 ครับ
                        มันคำนวนจากการใช้งานครับ หรือจาก software นั่นเอง ถึงแม้คุณจะไม่ได้ใช้หมึกสีนั้นๆเลยก็ตาม

ลอกแล้วมันก็บอกว่าหมดครับ

Comment

ลองทำความสะอาดคอนแทร็คตรงคอนเน็คเตอร์ตลับหมึกและที่ฐานตลับหมึกที่เครื่องคับ อาจจะสกปรก ลองดูครับ

Comment

Originally posted by manavasa View Post
                            ลองทำความสะอาดคอนแทร็คตรงคอนเน็คเตอร์ตลับหมึกและที่ฐานตลับหมึกที่เครื่องคับ อาจจะสกปรก ลองดูครับ
                            ลองทำตามที่บอกแล้วครับ กลายเป็นปริ้นไม่ได้เลย กรรม

Comment

Originally posted by kk View Post
                              ลองทำตามที่บอกแล้วครับ กลายเป็นปริ้นไม่ได้เลย กรรม
                              อ่าน Commet ท่าน ประกอบรูปลายเซนต์ แล้วผมขำโดยไร้สาเหตุครับ

ลง Driver ใหม่ซิครับ ลองยัง.

Comment

Working...
                              X