overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: AMD ยังร้อนเหมือนเดิมมั๊ย

OverclockZone Member Paradaji's Avatar

Default AMD ยังร้อนเหมือนเดิมมั๊ย

เมื่อก่อน ตอนจะซื้อคอม (นานแสนนาน) ทางร้านขายมักจะแนะนำให้เลือก Intel เพราะไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน และ็ก็ทน ผมเลยฝังใจว่า Intel ดีที่สุด จนเวลาล่วงเลยมานานพอควร AMD มีเทคโนโลยีใหม่ๆเข้ามา แถมราคาถูกด้วย เลยอยากถามความเห็น เปรียบเทียบกะ Intel ว่า ระหว่าง คุณภาพ + ราคา + ความคุ้มค่ากับการใช้งาน(ความทนทาน) ตัวไหนน่าสนใจกว่า (เล่นเกมซะส่วนใหญ่)

Tz
    Guest

Talking

คือผมใช้ แซมพรอน 2800 ไม่เหนมีปัญหา อะครับ บ้านผมร้อนมากด้วย ยังไม่เคยเจอนะแต่ที่ร้านตอนผมซื้อ เขาบอกว่า ไม่ต้องติดพัดลมที่ข้างหน้าเคสเพิ่ม เพราะมันไม่ร้อน เขาบอกงี้อะ ก็เลยไม่ได้ติดถ้าติดก็ แค่ พัดดลม 150 บาทเอง แต่ตังเอาเปนค่ารถกลับดีก่าเลยไม่ติด 555+

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

เล่นเกมก่ amd ดิ ไม่ร้อนแล้วเด๋วนี้ intel ร้อนกว่าอีก - -"

OverclockZone Member THM's Avatar

คุณภาพ + ราคา + ความคุ้มค่ากับการใช้งาน(ความทนทาน) ตัวไหนน่าสนใจกว่า (เล่นเกมซะส่วนใหญ่)
    AMD ครับ เรื่องร้อนนั่นเมื่อนานมาแล้ว

....
    Guest

ตอนนี้ intel ก็ไม่ร้อนแล้วนะแถมราคาก็ไม่ได้แพงเลย(Core2Duo ไง)

OverclockZone Member jukkapong's Avatar

เห็นด้วยจ้า...............AMD แง๊บ..แง๊บ..

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่าตอนนี้ Intel ร้อนกว่า Amd เยอะอะ

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

inhell Cel-D, P4, Pentium D ร้อนตับแตกครับ ในห้องแอร์ สมัย Prescott รุ่นแรกๆ วัดจาก BIOS ยังทะลุ 55-60 องศา

ส่วน Socket A (462) ร้อนจริงๆ แต่เลือก Sempron 2200+, 2400+ ก็โอเคแล้วมั้งฮะ?
    Athlon XP 2500+, 2600+ ก็แจ่มเรื่อง Overclock ถ้าคุณรับอุณหภูมิ 60-65 ตอนหน้าร้อนได้นะ

แต่ปัจจุบันหากจะเ่ล่น Single Core น่ะ ผมว่า Socket 940 AM2 อย่าง
    AMD Sempron 3000+ & Athlon 64 3200+ ก็เหลือเฝือแล้วฮะ
    และด้วยเทคโนโลยี Cool'n'Quiet™ แล้ว ก็ทำให้ปัญหาเรื่องความร้อนสะสม
    อย่างในอดีต สำหรับ Single Core CPU ของค่ายนี้ หมดไปได้เลยครับ สบายใจได้ครับ

ส่วน Multi Core CPU นั้นแนะนำให้เล่น Inhell ดีกว่านะครับ เย็นกว่า แรงกว่า ในราคาพอๆ กัน

แต่คุณจะได้ความคุ้มค่าที่สุดเมื่อจับคู่กับเมนบอร์ด หน่วยความจำ และ การ์ดจอที่เหมาะสม
    ประกอบกับ Overclock ขึ้นไปอีกนิดหน่อย รับรอง คุณจะเลิกซื้อ Hardware ไปอีกนาน
    ครับผม (อาจะเพราะว่าแพงมาก หรือ ว่า อิ่มเอม+พึงพอใจ แล้วก็ได้ครับ เหอๆ)

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

Tualatin ไหม? 1.2GHz@1.6~1.73GHz
    ร้อนขึ้นจาก 28-37 องศา เป็น 34-42 เท่านั้นครับ

อ้าวๆ อย่าเพิ่งโห่ ไล่นะครับ ผมแวะมาล้อเล่นเฉยๆ ไปย้วฮะ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

สลับกันแล้วล่ะครับ ปัจจุบันเย้นมากครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

เย็นนรกแตกอ่ะครับ

buncha
    Guest

เรื่องร้อนนะมันนานมาแล้ว939ผมแค่42ไม่เคยเกิน50ซักทีoc 2.4G onair
    940ก็น่าจะเหมือนกัลครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

AMDเดี๋ยวนี้ร้อนคับ ตั้ง100องศา.........ฟาเรนไฮต์

OverclockZone Member DEV_THD's Avatar
    อ.เมือง นครศรีฯ

เพี้ยง..............ทิ้งความคิดแบบเก่าๆ........ตอนนี้เย็นพอๆกันแล้วครับไม่เข้าข้างใคร

AMD Native

OverclockZone Member Paradaji's Avatar

งั้นแบบนี้ ผมคงต้องเข้าข้าง AMD แล้วหล่ะ อยากใช้มานาน แต่โดนคนรอบข้างบอกให้ใช้ Intel อยู่ได้ ผมก็คิดเหมือนกันนะ ว่าเรื่องความร้อนเนี๊ย AMD ก็คงแก้้บ้างแหละ นานขนาดนี้แล้ว ไม่แก้ก็ถือว่าเป็นจุดอ่อนจริงม่ะ เด๋วจัดสเป็กคอมพ์ใหม่ก่อง อิอิ เลือก AMD ดีก่า เอาแรงสุดทีน ราคาสุดใจไปเลย อิอิ

OverclockZone Member got99's Avatar

ผมใช้อยู่ไม่เห็นร้อนเลย AMD

OverclockZone Member got99's Avatar

แรงมากกว่าต่างหาก

OverclockZone Member notetep123's Avatar
    @Forums OverclockZone

งงนะเนี้ย บอกว่าร้อนแล้วไม่ร้อนแล้วถึงร้อน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมสมพร3000+AM2 @2.5 วันนี้ร้อนตับแตก อุณหภูมิcpu 38 ร้อนมั้ยล่ะ ซิ้งเดิม

OverclockZone Member HARUME's Avatar

ผมว่าสมพรไม่ร้อนน่ะครับที่บอกว่าว่า38ร้อนเนี้ยห้องแอร์ หุหุหุหุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks