Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ส่งการบ้าน] X2 4800+,N61P-s,G-Skill 8500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ส่งการบ้าน] X2 4800+,N61P-s,G-Skill 8500

นั่งงงไปงงมาเวียนหัวไปหมด

ปัญหามันอยู่ที่อยากให้แรม มันดันไปให้ไกลที่สุดอ่ะครับ

ปรับเท่าไหร่ มันก็วิ่งไม่ถึง 1000 อยู่ดี ทั้งที่แรม 1066

เข็นไม่รู้จะเข็นอย่างไรแล้วครับ ใครก็ได้ช่วยที

เลยดันมาแค่ 3.0 แรม ก็ตันแล้ว ไม่รู้เป็นที่บอร์ดหรือเป็นที่อะไรครับ

ทั้งๆ ที่บอร์ด ก็บอกว่า 1066 แรมก็ 1066 - -* หรือว่าเป็นที่ CPU เหรอครับ

ไฟๆๆๆ สุ่มๆๆๆๆ แรงๆๆๆ

Comment

ถ้าระหว่าง
      CPU:2.5 GHZ ,RAM:494 Mhz
      กับ
      CPU:2.8 GHZ ,RAM:450 Mhz

ตัวไหนมันจะดีกว่าครับ

เน้นเปิดเครื่องนานๆ เล่นเกม ทั้งๆ บ้าง

Comment

จะแรงไปไหน โลกร้อนนะคับ อิอิ

Comment

Originally posted by kamon_kun View Post
          ถ้าระหว่าง
          CPU:2.5 GHZ ,RAM:494 Mhz
          กับ
          CPU:2.8 GHZ ,RAM:450 Mhz

ตัวไหนมันจะดีกว่าครับ

เน้นเปิดเครื่องนานๆ เล่นเกม ทั้งๆ บ้าง
          RAM:????*2 ด้วยนะครับ DDR2

ตกลงตัวไหนดีกว่ากันอ่ะครับ

Comment

2.8 ดีกว่า แม้ต้องทดแรม

Comment

บัสระบบตันหรือป่าว ลองเปลี่ยนตัวคูณCPUดู แรมน่าจะไปได้ต่อ

อัดไฟแรมกับCPUเพิ่ม แล้วลากต่อคับ

Comment

ลากกันเข้าป๊ายยยย

Comment

สู้ ๆ

Comment

เพิ่มไฟ CPU อีกครับ ดันต่อๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      เพิ่มไฟ CPU อีกครับ ดันต่อๆ
                      ไม่เข้าใจทำบอร์ดนี้พอผม กดเพิ่มไป 1.4 กลับเปิดไม่ติดตลอดเลยครับ

ไฟ supply ก็ 500 W นะครับ - -*

Comment

ลดตัวคูณลงเป็น 8.5 กับ 8 แล้วเพิ่มบัส ดูครับ ว่ายังไปต่อไดเปล่า ถ้าไม่ไปคงสุดๆบอร์ดแล้วละมังครับ เช็ค EVEREST ด่วยนะครับ ว่าแบนวิธล่วงเปล่า

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                          ลดตัวคูณลงเป็น 8.5 กับ 8 แล้วเพิ่มบัส ดูครับ ว่ายังไปต่อไดเปล่า ถ้าไม่ไปคงสุดๆบอร์ดแล้วละมังครับ เช็ค EVEREST ด่วยนะครับ ว่าแบนวิธล่วงเปล่า
                          ล่วงกระจายเลยครับ = ="

RAM: ก็ต่ำกว่า 400 ซะงั้น

ตอนนี้ผม ทดแรม 667 นะครับ

CPU:2.90 Ghz
                          RAM:484 Mhz

*อยากให้แรมถึงสวรรค์จริงๆ เลยครับ ซัก 533(1066) กำลังดี = ="

Comment

Originally posted by kamon_kun View Post
                            ล่วงกระจายเลยครับ = ="

RAM: ก็ต่ำกว่า 400 ซะงั้น

ตอนนี้ผม ทดแรม 667 นะครับ

CPU:2.90 Ghz
                            RAM:484 Mhz

*อยากให้แรมถึงสวรรค์จริงๆ เลยครับ ซัก 533(1066) กำลังดี = ="
                            เอาแรมผมไปลองมั้ยคับ อิอิ

Comment

ลากcpu ไป 3.2 ครับ จะได้ bus 1066

Comment

Working...
                              X