Announcement

Collapse
No announcement yet.

RA3 ด้านอเมก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RA3 ด้านอเมก

RA3 ด้านอเมกา ที่ให้เวลา 25 นาที่ ทำลาย 7 ฐาน สกัดไม่ให้ ยานอวกาศรัสเซียขึ้น

ผ่านยังไง เพราะรถถ้ง รัสเซียไอ้คันใหญ่ เยอะมาก แค่ 2 ฐานก็หมดเวลาแล้วครับ

รบกวน แทคติก คนที่ผ่านได้แล้ว ขอบคุณครับ

ของผมเน้นปั้มเครื่องบินทิ้งระเบิดเยอะๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
      ของผมเน้นปั้มเครื่องบินทิ้งระเบิดเยอะๆอ่ะครับ
      ตามนี้ครับ แต่ต้องรีบหน่อยนะครับ

Comment

ติดด่านนี้อยู่เหมือนกันครับ สร้างฐานบินยังไม่ทันเรย...

Comment

ยิ่ง hard โคตรยากเลย รู่สึกว่า 20 นาทีนะ

เล่น ทหารคนล้วนเลย รถถังคันใหญ่มาเอาคอบเตอร์ ย่อส่วน หรือเอาสปายไปสินบน
          แต่
          ระวัง natasha อย่างเดียว

หรือเอารถต้นไม้ไปไปยิงก่อนก็ได้ เริ่มมาก็ไปทำลายฐานทางขวาเลย ไม่นั้นฐานนั้นจะสร้างรถถังมาตีเราเรื่อยๆ

แต่ผมก็ยังไม่ผ่าน 555

Comment

ขอบคุณครับ เย็นนี่ขอลองปล้ำมันอีกที

Comment

ผมผ่านด้วยเครื่องบินทิ้งระเบิดครับแต่ผมเล่นแบบง่ายนะครับ แบบยากไม่รู้ครับ

Comment

ฐานแรก เน้น มิราจ เห็น ยูนิตมันเยอะๆจริงๆแต่มีแต่รถยิงอากาศกับรถถังธรรมดา
                รีบยึดพื้นที่สร้างโรงแร่ ระวัง ม๊าแลงปอ ฐานที่ 2 มันจะใช้ พลยิงรถถังตั้งป้อมในตึก รถถังเอเทน่าน่าจะเป้งทางออก..
                ฐานต่อไป เอา Super weapon ยิงขี้เกียจบุกอะ ฐานสุดท้ายก็แล้วแต่ท่าน

Comment

ด่านนี้ไม่ยากครับ รีบสร้าง สปาย เครื่องวาป และ upgrade พลทหารโดดร่ม
                  สปายไว้ใช้ตอนที่มันบุกเข้ามาหาเรา ผมมักจะเอายืนไปยืนหัวสะพาน รอให้ แมมมอสบุกเข้ามา
                  ก็เอาเงินฟาดหัวไปเลย 1000 บาท แต่สามารถสกัดกองทัพที่มันบุกมาได้ทั้งหมด (อย่าโดนเหยียบตายซะล่ะ)

พลทหารร่ม เอาไปโดดร่มลงด้านหลังฐานสุดท้ายเลย ลงพื้นปุบ ให้วิ่งขึ้นสุดฉากด้านบน บังคับดีๆ
                  สามารถ ทำลายฐานด้านบนได้เลยนะ พอได้พลร่มกระโดดอีกคั้ง ไปโดดลงฐานด้านบนซ้าย ซึ่งเป็นฐานสร้าง
                  บอลลูนยักษ์กรีรอส ก็สบายใจไปได้เยอะล่ะ

ฉากนี้ท่านจะรำคาญ พวกเครื่องบินมาก ทวินเบลดเยอะจริงๆ รถบากี้ยิงบนฟ้า จะเป็นตัวช่วยที่ดีมาก
                  สร้างมาเลย 10 คัน ดักยิงทวินเบลดอย่างเดียว

Comment

ด่านนี้ไม่ยากครับ
                    ให้ทำลาย 7 ฐานในเวลา 20 นาที มั้งครับ
                    ก่อนอื่นต้องเร่มจากตอนที่คุณได้ mirage tank มา 5 คัน
                    พยายามให้มานเก็บ last shot จนเป็นยศสาม(ติดดาว)ให้ๆได้ สองตัว
                    เมื่อเข้าสู่ตอนที่ให้บุกฐานก้อเอา mirage tank ยศสาม 2 ลำนั่นแหละไปบุกฐานแรกค่อยๆตีใช้แบบกลยุทธ์แบบ hit and run (ควบุมดีๆนะตอนแรกม่ายได้ทำอะไรอยู่แล้วเพราะต้องรอสร้างฐาน)นะ จะทำลายฐานแรกได้ประมาณช่วงที่เราสร้าง ฐานเสร็จดังนี้
                    ฐานแร่ 2 ฐาน ฐานรถ 1 ฐาน และฐานไฟเท่าที่จำเป็น
                    แต้มที่เอาไว้อัพเทคโนโลยีพิเศษให้อัพสาย time bomb ให้เต็มแล้วต่อด้วยสายพลร่ม และทุกๆครั้งที่surgical strike หรือ time bomb พร้อมให้เอาไปยิงใส่ฐานสุดท้ายทันที เพราะคอมมานจาไม่ซ่อมฐาน
                    หลังจากนั้นให้เราอัพเกรดฐานใหญ่จนสร้างmirage tank กับ athena canon ได้
                    แล้วเอา athena canon 2 mirage 4 ไปบกฐานสองซึ่งมานจาเอาคนไว้ในตึกก้อเอาปืนใหญ่ยิงให้หมด
                    ตอนที่ไปบุกนี่ต้องหาอารายป้องกันอากาศไว้ด้วยนะมานจาพยายามส่ง twinblades มาทำลายรถของเรา
                    ที่สำคัญนะครับสร้าง super weapon ให้ไว(สร้าง defense bureau แล้วสร้าง superweapon ทันทีหลังจากอัพเกรดฐานใหญ่) เราควรจะได้ยิง super weapon ถึง 2 ครั้ง ซึ่งครั้งแรกให้ยิงช่วยให้ฝั้งคอมมานบุกได้
                    และครั้งที่สองยิงไป ที่ฐานสุดท้ายที่อยู่ตรงกลาง(ตอนนี้ฝ่ายมานจะม superweapon แล้วแต่ม่ายต้องไปสนใจยิงมานให้ไฟดับไปแล้วม่ายต้องไปทำลายก้อได้) หลังจากนั้นเอา time bomb(ขั้นแรงสุดนะ)ลงต่อ ถึงตอนนี้เราจะมีพลร่มขั้นแรกก้อเอามานไปซ้ำฐานสุดท้ายให้พัง(เลือดมานจะเหลือนิดเดียวแล้ว)
                    กลับมาหลังจากที่สร้าง mirage tankได้แล้วบุกฐานสองแตกแล้ว ให้รสม mirage ไว้ซักประมาณหกถึงแปดลำนำไปบุกฐานสาม(สั่งรุมยิง apocalypseมานก่อน) ระหว่างนี้ให้เราสร้างฐานเครื่องบิน(พูดไปตอนต้นแล้ว แล้วสร้าง bomber ให้ได้ซักหกลำเตรียมถล่มฐานสุดท้าย) พอมานให้ถล่มฐานสุดท้ายก้อสั่ง bomber เราวิ่งไปถึงเรื่อยๆ และถ้าพลร่ม(น่าจาได้ขั้นสอง)พร้อมเอาโดลงตรงกลางเลยเอาคนร็อคเกตใช้ความสามารถล็อคเป้ายิง แป๊ปเดียวก้อพังแล้วครับ

Comment

ผมยังไม่ผ่านเลยขอลองอีกที่ ทำลายได้หมดทกฐานแล้ว แต่ เหลือยานอวกาศเวลาหมดก่อน
                      ยิงweapon 1 ครั้งก็ไม่ระเบิด อึดมาก เอาอะไรไปทำลายมันดี ยานอวกาศ ขอบคุณคำซี้แนะ

Comment

ว่าแต่ว่าด่านนี้เป็นด่านสุดท้ายของฝ่าย พัธมิตรใช่ไหมคับ(ส่วนตัวผมด่านนี้ใช้ trainer คับ)

Comment

อีกนิด เพื่อนเรายิง super weapon ได้นะ เราสั่งมันได้ด้วยว่าจะให้ยิงฐานไหน

ปุ่มสั่งเพื่อนตรงมุนซ้ายจำเป็นนะจะเล่นง่ายขึ้นเยอะ ตงลงเราเก็บ 4ฐายขวา เพื่อนจะเก็บได้ 3 ซฐานซ้าย

ปล ยานอวกาศผมสั่งเพื อนไปยิงอะ มันจะเอาเครื่องบินยิงจรวดอัดเรื่อยๆๆ ช่วยกับอัดแบบบเดียวพัง 2 นาทีมั้ง

ปล แบบhard ผมเล่ไม่ทัน ตัวใครตัวมันอิอิ ผมผ่านแค่ มีเดียม อ่า

Comment

การยิง superweapon ไปที่ฐานอวกาศจาทำให้เลือดมานลดพอสมควรครับ
                            หลังจากนั้นให้เอา century bomber ซ้ำมันให้ตาย

Comment

Athena ยศ 3 ประมาณ 5 คันไว้ยิงพวกฐานหลักๆดูครับ

แล้วก็สร้าง IFV ใส่คนยิงจรวดเยอะหน่อยไว้สอยเครื่องบิน

กะรถถัง Mirage นำหน้า

Comment

Working...
                              X