Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นในการเลือกซื้อnotebook งบ30-35k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นในการเลือกซื้อnotebook งบ30-35k

หากเพื่อนๆมีงบ 30k-35k เลือกซื้อnotebook ได้ทั้ง มือ1 และมือ2 เพื่อเอาไปใช้งานประชุม และเล่น netเป็นส่วนมาก เล่นเกมส์ online นิดหน่อย (เล่นเกมส์น้อย เพราะที่บ้านใช้ PC) ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกซื้อรุ่นไหนครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ สับสนจริงๆ งบมีจำกัดเลือกซื้อเลยต้องละเอียดหน่อยครับ ถามความเห็นผู้รู้อาจจะช่วยในการตัดสินใจ

ว่าจะถอยเหมือนกันครับ...ของท่านเล่นแนวไหนอ่ะครับ คืออยากได้แบบใช้เล่น FM วินนิ่ง และก้อ Special Force เอารุ่นอะไรดีครับ

Comment

งบขนาดนี้ ก็ได้เครื่องแจ่มๆแล้วนะ ผมว่า

เพราะว่าท่านก็ไม่เล่นเกมส์แรงๆใน NB ด้วยนิ ฉะนั้นก็คงหาเครื่องที่แรงและตรงกับการใช้งานได้แน่ครับ งบเหลือเฟือ

แต่ท่านเองก็ให้ข้อมูลมาน้อยเกินไปครับ จึงยังไม่สามารถบอกเจาะจงได้เท่าไหร่

เพราะนอกจากเรื่องงบประมาณ และเรื่องการใช้งานแล้ว พวกบริการหลังการขาย ความชอบในยี่ห้อ ฯลฯ

ก็มีผลต่อการใช้ NB อย่างมีความสุข และถูกใจนะครับ

Comment

เบนคิวs33หรือลีโนโวy330 ลองดู

Comment

Originally posted by bonsp View Post
          ว่าจะถอยเหมือนกันครับ...ของท่านเล่นแนวไหนอ่ะครับ คืออยากได้แบบใช้เล่น FM วินนิ่ง และก้อ Special Force เอารุ่นอะไรดีครับ
          ตอบผมหน่อยฮะ

Comment

Dell XPS 13" ก็ดีนะครับ

Comment

Originally posted by bonsp View Post
              ตอบผมหน่อยฮะ
              มาแล้วคร๊าบบบบ ขอโทดที ลืมดู แฮะๆ ผมเล่นเกมส์แนว online เก็บเลเวลบ้างเป็นบางทีแก้เบื่ออะคับ กับ CS online
              ใจนึงก็อยากได้มือ 1 ไปเลย ก็เป็น Vaio ดูสวยดี แต่อาจจะต้องเพิ่มงบ
              ส่วนอีกใจนึงดูเป็นมือ2 พวก Macbook (เล่นเกมส์ก็ XP เล่นnet ก็ใช้ mac เอาอะคับสวยดี) ไม่ก็ Vaio SZ อะคับ

Comment

ขอปิดกระทู้แล้วนะคร๊าบบบบ งบทะลุไปกลายเป็น Macbook Air ซะแล้วหลังจากไปลองเล่นมา โดนจริงๆ

Comment

งบทะลักเหมือนผมตอนไปถอยฟูจิสึมาเลยครับ ฮ่าๆ
                  ตอนแรกตั้งไว้ 30 k ต้นๆ แต่ไปได้ 40 k ปลายๆ

Comment

Working...
                  X