Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 overclock กันเท่าไหร่ครับ(สมาชิกใหม่ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 overclock กันเท่าไหร่ครับ(สมาชิกใหม่ครับ)

อยากทราบว่าถ้าไม่ได้เปลี่ยนซิ้ง E8400 overclock ได้ถึงเท่าไหร่ แล้วถ้าเปลี่ยนซิ้งแล้ว
    overclock ได้ถึงเท่าไหร่ครับ ผมใช้บอร์ด P5K (ช่วยตอบทีครับ) เด็กใหม่ครับ อิอิ

เดิมฯฯเลยนะ4.0สบายฯฯครับปรับ AUTO ทุกอย่างถ้า 5.0 ต้องนำครับแรมต้องถึงด้วยนะครับ ของผม P5Q-E ครับ

Comment

ขอบคุณครับยัง ก็เข้ามาตอบกันเยอะๆนะครับ

Comment

450*9.....ง่ายนิดเดียว....

Comment

ม่ายยากๆ

Comment

แรงกันจังเลย -..-

Comment

แรงจริงๆ ตัว E0 4.0G สบายมากไฟแค่ 1.2750V เอง

Comment

ถ้าไม่เอา sink stock ผมลากได้ 600*7.5

Comment

แฮ่ๆ C0 ใช้งานจริงแค่560*8 กับแรม4GB เอง ส่วนE0 นี่ใช้กัน5ไหวแน่ครับ

Comment

คืออยากถามนิดนึง
                    เมนบอร์ดผมมัน เป็นรุ่น P5N32-E SLI ครับ จับคู่กับ E8400 C0 เดิมๆ 3.0GHz
                    และ geil utra 1024/800 x2
                    ผมโอเวอร์คล๊อกไม่ค่อยจะเป็นครับ เลยไปได้สูง สุดที่ ประมาณ 3.6 อยากถามว่าบอร์ดและ cpu ผมสามารถไปได้ไกลกว่านี้ไหมครับ

เมนบอร์ดผมมัน เวลาลากมันลากที่ FSB(1333) อ่ะครับ มันไม่ได้ลากที่ Bus speed(333)
                    อืมเวลา ผทจะOC อืมก็จะ ดันค่า FSB จาก 1333 ขึ้นไป แต่ไม่สามารถ เกิน 1559 ได้ถ้าเกินก็จะเปิดไม่ติดครับแม้ว่าจะลดตัวคูรลงก็ตาม

Bus speed มันก็จะไม่เกิน (400)

หาผู้รู้ช่วยบอกวิธีทะลายกำแพง FSB ของ เมนบอร์ด P5N32-E SLI ให้หน่อย คับ

Comment

ชิบ nFore ไม่เหมาะเล่นที่บัสสูงๆครับ

Comment

งั้นแสดงว่า E8400(1333)3.0 ของผมมันก็ไปได้แค่นั้นกับเมนบอร์ดนี้ใช้ไหมครับ

งั้นถ้าผมหันมาลองตัว Q6600(1066)2.4 ดูบ้าง สโคปการ OC ของบอร์ดผมจะกว้างกว่าเดิมใช่ไหมคับ

เช่น Q6600 2.4 - 3.5 - 3.6
                        ในขณะที่ E8400 สามารถทำได้เต็มที่ 3.0 - 3.6 เท่านั้น

^
                        ^
                        ผมจำได้และท่านนี้เคยขาย 9700NT ให้โดยใส่กล่องโมเดลกันดั้มมา อิอิ
                        Last edited by PoringHero; 26 Nov 2008, 16:05:50.

Comment

Working...
                        X