Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีแบด ทำไงอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีแบด ทำไงอะคับ

คือว่าซื้อ HDD western มือสองมาจากในนี้แหละคับ แต่ก่อนซื้อก็บอกให้เค้าสแกนมาหน่อย แต่ก็ลืมดูผลก็ซื้อมาแระ พร้อมหนัง Hidef แต่ทีนี้ดันมีเรื่องนึงเปิดไม่ได้ลบไม่ได้ ย้ายไม่ได้ ก็เลยลองแสกนดู ปรากฏว่าแบบเร็วไม่เจออะไร แต่แบบช้า เจอสีแดง 1 จุดอะคับ แล้วแบบนี้มีวิธีแก้มั๊ยอะคับ

แล้วถ้าเอาไปเคลมจะได้รึเปล่า แล้วการเคลม HDD ของ HWH มันเรื่องมากมั๊ยอะคับ ต้องรอนานอะป่าว ใครเคยเคลม หรือมีวิธีแก้ bad ช่วยแนะนำด้วยน้คร้าบบบบบบ

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ

ส่งเคลมโดยด่วนหากยังไม่หมดประกัน ไม่งั้นต้อง ทำใจ
    ของผมแบด ลองLow Level format 2 วันได้10% เลยต้องบอกลา ไม่คุ้มค่าไฟ

Comment

ลองฟอแมตต์ดูคับ คราวนี้มันยิ่งไปกันใหญ่ หลังจากฟอแมตต์เส็ดแล้วมันก็ขึ้นว่า ไม่สามารถฟอแมตได้ แล้วคราวนี้ก็ทำไรกะมันไม่ได้เลยอะคับ เหอะๆๆ

Comment

เครมเลยครับ ผมก็พึ่งซื้อมาซีเกต 640G แบทตรึม เอาไปเครมได้ลูกใหม่แกะซองครับ

Comment

ถ้าเจอจุดแดงก็เคลมเลยครับ ถ้ามีประักัน

ถ้ามีัจุดแดงขึ้นเราก็ไปแก้อะไรไม่ได้แล้ว มีแต่รอให้มันพังไปมากกว่านี้

Comment

เคลมครับ A&L เด๋วนี้พัฒนาแล้วครับ มีบริการกู้ข้อมูลฟรีด้วยครับ

Comment

Originally posted by 060636595 View Post
              เคลมครับ A&L เด๋วนี้พัฒนาแล้วครับ มีบริการกู้ข้อมูลฟรีด้วยครับ
              ว๊าววววววว

จิงหรอคับ อิๆ แต่ว่าถ้าเอา YS ของผมไปเคลมเค้าจะให้ KS มาอะครับ

ไม่คุ้มอ่าาาาาาาาา แต่ก็ต้องยอมเพราะไม่มีใช้ ฮื่อๆๆ

Comment

ไม่ได้รุ่นเดิมหรอ

Comment

Originally posted by Dracula View Post
                  ไม่ได้รุ่นเดิมหรอ
                  รุ่นเดิมเค้าบอกว่าไม่มีของอะคับ

Comment

Working...
                  X