Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG 20X External Super Multi DVD Rewriter เขียนแผ่นที่4X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LG 20X External Super Multi DVD Rewriter เขียนแผ่นที่4X

ผมเพิ่งซื้อ LG 20X External Super Multi DVD Rewriter มาเมื่อวันเสาร์

เมื่อวานลอง copy DVD ดู ใช้แผ่น Princo DVD-R 16X ใช้โปรแกรมnero expressไรท์

ตอนสร้างimageก็ปกติ แต่พอเขียนแผ่นมันเขียนที่ 4X ทั้งๆที่ปรับความเร็วสูงสุด

เลยไม่รู้ว่าปัญหาเป็นที่อะไร กำลังเครียดสุดๆถ้าเครื่องเสียสามารถเปลี่ยนกล่องใหม่

ภายใน7วัน หลังจากนั้นต้องส่งเคลมเสียเวลา

ช่วยด้วยนะครับ ด่วนมากเลย

เพราะถ้าเปลี่ยนตัวใหม่ ต้องเปลี่ยนภายในเสาร์นี้

Comment

ปกตินะ ทำไม่ไม่ลองพวกแผ่น BEnQ HP Verbatim Sony ล่ะครับ ตอนนี้ใช้ GSAH20L ไรท์เต็มสปีดน่ะ
      แต่แผ่น Princo ก็ได้เท่า จขกท. นั่นหละ

Comment

มันไม่รู้จักแผ่นมากกว่า
        ต้องโม firmware ใหม่อ่ะ ยากไปมั้ยอ่ะ
        ผมเจอกับแผ่น ohayo +r 16x ต้องโมเหมือนกัน ตอนแรกมันเห็นว่าเขียนได้ 16 แต่ก็เขียนได้แค่ 4 หลังจากโมก็เขียนได้เต็มสปีด
        โปรแกรมที่ใช้
        1.MediaCodeSpeedEdit
        2.dvd_identifier
        3.สำคัญสุด firmware ถ้าไม่มีก็จบครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับแผ่นด้วยนะครับ ผมเคยเอา princo 16x มาไรท์ใน notebook ได้แค่ 2x เอง
          ไปไรท์กับเครื่อง asus 1608P ก็ได้ 4x .... ตอนนี้ใช้ iomega แพงกว่าหน่อย แต่ไรท์ได้เต็มสปีดเลย

Comment

ผมลองไรท์ไฟล์จากเครื่องลงแผ่น CD-R

กลับไรท์ได้เต็มสปีดที่48x งงจังเลย

Comment

Working...
            X