Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองจัดดูเองครับช่วยติชนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองจัดดูเองครับช่วยติชนด้วยครับ

ผมลองจัดดูครับ รบกวนช่วยดูหน่อยว่างเป็นไงบ้างต้องเพิ่มหรือลดตรงไหมเพื่อให้เข้ากันที่สุดครับ

CPU - 5200+ ATHLON X2
    M/B - ASUS (Vga) M2N-VM DVI
    RAM - 2048/800 KINGSTON ตัวเดียวก่อนมีงปค่อยเพิ่มอีกตัว
    H/D - 320/7200 HITACHI SATA
    VGA - ของเก่า

งบเท่าไรใช้งานด้านใหนครับ ที่แน่ๆ ASROCK N61P-S ดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      งบเท่าไรใช้งานด้านใหนครับ ที่แน่ๆ ASROCK N61P-S ดีกว่าแน่นอนครับ
      งบประมาณ 7000 ส่วนมากจะเล่นเกมออนไลน์เป็นหลักครับ

อีกเรื่อง CPU 5200+ ATHLON X2 กับ 4800+ ATHLON X2
      ความแรงแตกต่างกันมากไหม
      และถ้าเอามาจับคู่กับบอด
      ASUS M3A78 หรือ ASROCK (Vga) N61P-S

จัดชุดไหนมาคุ้มค่าที่สุดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      Last edited by nookpk_023; 26 Nov 2008, 19:01:11.

Comment

ดันๆ

Comment

ซื้อ 4800+ กับ N61P-S ก็พอครับ OC เอา 3.0 ไม่ยากครับ ไม่แพงด้วยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ซื้อ 4800+ กับ N61P-S ก็พอครับ OC เอา 3.0 ไม่ยากครับ ไม่แพงด้วยครับ
            ขอบคุณครับ แต่ปัญหาคือผม OC ไม่เป็นครับ อยากลองทำเองช่วยแนะนำด้วยนะครับ หรือมีเวปไหนที่แนะนำอะเอียดหน่อยช่วยบอกทีครับและช่วยแนะนำ PSU ทีครับว่าต้องใช้เท่าไร มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้าง รบกวนมากไปไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ไม่โอเวอร์หรอครับเพิ่มงบนิดนึง

บอร์ด ECS A780GM-AV1.1 การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 ถ้าVGAเก่าท่านรุ่นต่ำกว่า3450มันHybird Crossฟรี
              แรมเป็น 1gb/800x2ดีกว่าตัวเดียวครับ ได้Dual chanel

แต่ถ้าไม่มีเพิ่มตามพี่วิกรไปเลยครับ พี่เค้าเซียน&เนียนแล้ว ^^

Comment

Originally posted by Em[Z] View Post
                ไม่โอเวอร์หรอครับเพิ่มงบนิดนึง

บอร์ด ECS A780GM-AV1.1 การ์ดจอออนบอร์ด HD3200 ถ้าVGAเก่าท่านรุ่นต่ำกว่า3450มันHybird Crossฟรี
                แรมเป็น 1gb/800x2ดีกว่าตัวเดียวครับ ได้Dual chanel

แต่ถ้าไม่มีเพิ่มตามพี่วิกรไปเลยครับ พี่เค้าเซียน&เนียนแล้ว ^^
                ตอนี้เสป๊กที่ได้คงประมาณนี้ น่าจะโอเคนะครับ รอต้นเดือนเดือน ถ้ายังไงช่วยติชนอีกทีนะครับ
                CPU - 5200+ ATHLON X2
                M/B - N61P-S
                RAM - 1024/800 x 2 KINGSTON
                H/D - 320/7200 HITACHI SATA
                VGA - ของเก่า
                และช่วยแนะนำ PSU ทีครับว่าต้องใช้เท่าไรกี่วัตต์ มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้าง

Comment

PSU ติดเคช ก็พอครับ

Comment

PSU ติดเคช ก็พอครับ
                    ASROCK (Vga) N61P-S ใช้ แรม 2กิก 2 แถว กับ 1 กิก 2 แถว อันไหนมีประโยชน์กว่าครับ

Comment

2x2ซิครับ มากไว้ก่อน จะเห็นกี่กิกก็ดีกว่า 1x2 แหละครับ ถูกจะตายแรมตอนนี้ครับ

ถ้าเลือกที่จะลด ผมใช้ 4800+ ดีกว่า 5200+ ครับ OC 3.0 ไม่ยากเลยครับ

Comment

2x2ซิครับ มากไว้ก่อน จะเห็นกี่กิกก็ดีกว่า 1x2 แหละครับ ถูกจะตายแรมตอนนี้ครับ

ถ้าเลือกที่จะลด ผมใช้ 4800+ ดีกว่า 5200+ ครับ OC 3.0 ไม่ยากเลยครับ
                        แล้วอยากทราบว่า 4800+ กับ 5200+ ถ้าเอามา OC วิธิการแตกต่างกันไหม เพราะราคาต่างกันไม่กี่ร้อยบาท

Comment

Originally posted by nookpk_023 View Post
                          แล้วอยากทราบว่า 4800+ กับ 5200+ ถ้าเอามา OC วิธิการแตกต่างกันไหม เพราะราคาต่างกันไม่กี่ร้อยบาท
                          วิไม่ต่างแต่ รุ่นของ CPU มีผลในการ OC มากๆ

Comment

วิไม่ต่างแต่ รุ่นของ CPU มีผลในการ OC มากๆ
                            ช่วยฟันธงที่ครับว่า จะใช้ 4800+ หรือ 5200+ ดีกว่ากัน

Comment

48

Comment

Working...
                              X