Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่าถ้าใช้ imac รุ่น 2.0 อยากเปลี่ยน cpu เป็น 2.6 หรือ 3.0 เปลี่ยนได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่าถ้าใช้ imac รุ่น 2.0 อยากเปลี่ยน cpu เป็น 2.6 หรือ 3.0 เปลี่ยนได้ไหมครับ

อยากถามว่าถ้าใช้ imac รุ่น 2.0 อยากเปลี่ยน cpu เป็น 2.6 หรือ 3.0 เปลี่ยนได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ไม่น่าจะได้นะครับ
      iMac ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เปลี่ยน CPU หรือการ์ดจอ เองได้

ทางที่ดีเพื่อความกระจ่างโทรถามตัวแทนจำหน่ายโลด ^^

Comment

เท่าที่ผมทราบมาไม่ได้ครับเพราะว่าตัว mainboard ของ iMac นั้นคล้ายๆกับ Notebook ครับ

ทุกอย่างถูก บิ้วอินมาอยู่แล้วครับ นั่นเลยเป็นที่มาว่าทำไมมันถึงได้บางได้ขนาดนั้นคงเพิ่มได้แต่แรม

และ HDD ครับ

ป.ล.ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ แฮะๆ

Comment

ผมไม่แนใจนะครับว่าจะเปลี่ยนได้มั้ย เพราะ เคยเเงะดูเป็นประมาณว่า ของ NB นะครับ เพราะเคยแงะ เปลี่ยน HDD ระบบข้างในคล้าย ๆ NB ถ้าท่านไม่ห่วงเรื่องประกัน และท่านหา CPU ได้ ผมว่าไม่น่าจะพลาด เพราะที่ผมเห็นมันไม่ได้ยึดกะบอร์ดเลยนะครับ ^_^

Comment

ไม่แน่ใจว่าMBมันกำหนดเสปคของCPUรึเปล่า ถ้ากำหนด...

Comment

ในเว็บนี้เข้าทำได้ครับ http://www.maclife.com/article/creat...sor?page=0%2C1
              แต่ผมยังไม่กล้าลอง ใครทำได้ pm มาเลยอยากอยู่เหมือนกัน

Comment

Working...
              X