Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากกระทู้ "วิธีทำวินโดวส์ XP มองเห็นแรม 4 Gb ลองเอาไปทำดูน่ะ " รูปไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากกระทู้ "วิธีทำวินโดวส์ XP มองเห็นแรม 4 Gb ลองเอาไปทำดูน่ะ " รูปไม่ขึ้นครับ

จากกระทู้ "วิธีทำวินโดวส์ XP มองเห็นแรม 4 Gb ลองเอาไปทำดูน่ะ " รูปไม่ขึ้นครับ

ใครรู้วิธี หรือ เซฟรูปไว้ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอยคุณครับ

http://img2you.com/ - ฝากรูปอัพขึ้นเลยคับ

Comment

ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีรูปหายไปหมดแล้วกับ HDD รูปเก่านะคะ

ปล.กระทู้ ปีกว่า ๆ ล่ะ

Comment

แล้วตกลง ทำได้หรือเปล่าคับ ให้ XP เห็นแรม 4 จิ๊ก อยากเห็นมั่ง อิอิ

Comment

ไช่ๆๆ อยากทำจัง ทำไงอ่ะ

Comment

ทำได้แต่ต้องขึ้นอยู่กับชิพเซ็ตของเมนบอร์ดด้วยครับ

Comment

ทำอย่างไรท่านเทพทั้งหลายโปรดบอกด้วย

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีรูปหายไปหมดแล้วกับ HDD รูปเก่านะคะ

ปล.กระทู้ ปีกว่า ๆ ล่ะ
                ตกลงน้องเค้าเคยดูดไรมาง่ะ
                อิอิ

Comment

สรุปมัน ok ปะ

Comment

ตกลงได้ป่าวคับ

Comment

.. ไม่เคยอ่านกระทู้นั้นนะ ..แต่ที่เค๊าพูดถึงเรื่องการแก้ข้อจำกัด 4GB (32bit) ก็มักจะพูดถึง PAE(Physical Address Extension)

.. คร่าวๆ ก็ ใช้ PAE feature มาขยาย 32bit ให้เป็น 36bit

Comment

http://proto-zero.spaces.live.com/bl...06C6!392.entry
                        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                        sigpic

Comment

ยังไงครับ งง

Comment

Working...
                          X