Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเป็นไรไม่รู้รบกวนดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเป็นไรไม่รู้รบกวนดูให้หน่อยครับ

รบกวนท่านเทพช่วยตอบให้หน่อย

คือเมื่อวานผมอัพเกรดคอม

เครื่องมีปัญหาที่ว่า ผมเปลี่ยนของ2อย่างคือ psu coolermaster 500W กับการ์ดจอasus ATI 3650 DDr3 ผลปรากฏว่า ทันทีที่เปิดคอมพอบูดเขาหน้าวินโดปัป มันขึ้นหน้าจอerroสีน้ำเงินอะครับแล้วก็REstart พอเปลียนการ์ดจอกลับเป็นตัวเดิมก็ปกติใช้ได้ไม่มีปัญหา อยากสอบถามว่ามันเป็นไรอะครับ
    เป็นไปได้ไหม่ที่การ์ดจอเสีย เหลือไฟจากpsuไม่พอ
    เสป็กเครื่องที่อัพนะครับ
    pentium4 2.93G
    ASUS 3650 256MB DDR3
    coolermaster 500W
    Ram kingston DDR1 512MB *2
    Ram kingston DDR1 256MB
    ฮาร์ดดิส 320GB 1ลูก
    ไดร์DVD 1ลูกครับ

ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอใหม่รึยังครับ น่าจะเกี่ยวกับไดร์ฟเวอร์มากกว่าครับ
    เข้า safe mode แล้วลงไดร์ฟเวอร์ได้รึป่าวน้า

ไม่หายให้ลง windows ใหม่กับการ์ดจอใหม่เลยครับ
    ตอนนี้ windows คงจำค่าการ์ดจอเก่าอยู่
    Last edited by moteabc; 25 Nov 2008, 15:08:52.

Comment

เช้าsafe modeแล้วมันก็เด่งหน้าจอฟ้าเหมือนกันอะครับ

Comment

ขอทราบ m/b คับ แล้วก็ การ์ดจอตัวเก่า อืม จอฟ้าแจ้ง error อะไรคับ ถ่ายมาด้วยยิ่งดี
        Last edited by arito; 25 Nov 2008, 16:49:33.

Comment

เมนบอร์ผมไม่รู้รุ่นเหมือนกันอะครับ ตอนผมซื่อมามันเป็นคอมชุดของhpรุ่นa829l

Comment

จอฟ้ามันแจ้งประมาณว่า เราพบขอผิดผลาด การติดตั้งHWตัวใหม่ ให้คุนถอดมันออก ผมเลยลองเปลียนไปใช้4670 กับ x300seมันก็ใช้ได้ทั้งคู่เลยอะครับ

Comment

ขอดันหน่อยครับ

Comment

Working...
              X