Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3200 เล่นเกมส์ไรได้บ้างคับ เกมส์โหดๆๆ นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3200 เล่นเกมส์ไรได้บ้างคับ เกมส์โหดๆๆ นะ

เล่นเกมส์พวก NFSตัวไหม่ davilmacry4 ซายคริส และ DOTA ไรพวกเนี้ยจะพอไหวไหม
    อัฟแรมซัก 3G นะ พอดีรอสิ้นปี กะว่าจะรอดูราคาการ์ดจอถูกลงนะ ยังไม่ซื้อจะ ถูกๆๆไถๆๆ นะคับ

มายืนยันก่อน DOTA ไหวชัว 5 5 5 5

Comment

ไม่ไหวครับ บอกตรงๆเลย เคยใช้มาหมดละ

ต่อให้อัดแรมแค่ไหนตามครับ ออนบอร์ดก็คือออนบอร์ด

Comment

เคยใช้ตัวนี้รึป่าวครับ ตอนนี้(ปัจจุบันนี้เลย)ผมใช้อยู่นะ CPU2.8@2.5(ลากFSB ลดตัวคูณเอา ลากไม่เยอะจะได้ไม่ร้อน) Ram2.0GB ครับ ตอนนี้ที่เล่นอยู่
        DOTA ปรับสุดหมด(GF6100ถ้าปรับไม่สุดยังเล่นได้เลย) ครายซิสปรับlow ง่ะ ลื่นแต่ภาพหยัก PES2007ปรับปานกลางไม่มีกระตุกทุกสนาม PES2008 ปรับกลางลื่นทุกสนาม ยกเว้นบางสนามฝนตก Farcryปรับปานกลางบ้างสุดบ้าง ลื่นตลอดเกม Farcry2ปรับปานกลางเอา ลื่นตลอดเกม COD4 ปรับปานกลางบ้างlowบ้างครับ เพราะบางจุดมันกระตุก โดยเฉพาะที่ฉากกระสุน ระเบิด มิสซายปลิวว่อน
        แรมถึงอัดมากไปก้ไม่ช่วยอะไรมากหรอกครับ 2 GBกำลังพอดี มากไปก้เปลือง น้อยไปก้ไม่พอ
        รันตู้ปลาได้40K ก้เล่นเกมได้เกือบหมดละโดยที่ปรับปานกลาง โดยมีบางเกมต้องปรับlowเช่น ครายซิส NFSPRO CODบางจุด

Comment

BF2 นี่ตุกไหมหว่า รอสิ้นปี เพื่อราคาจะลดคับ อิอิ

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
            เคยใช้ตัวนี้รึป่าวครับ ตอนนี้(ปัจจุบันนี้เลย)ผมใช้อยู่นะ CPU2.8@2.5(ลากFSB ลดตัวคูณเอา ลากไม่เยอะจะได้ไม่ร้อน) Ram2.0GB ครับ ตอนนี้ที่เล่นอยู่
            DOTA ปรับสุดหมด(GF6100ถ้าปรับไม่สุดยังเล่นได้เลย) ครายซิสปรับlow ง่ะ ลื่นแต่ภาพหยัก PES2007ปรับปานกลางไม่มีกระตุกทุกสนาม PES2008 ปรับกลางลื่นทุกสนาม ยกเว้นบางสนามฝนตก Farcryปรับปานกลางบ้างสุดบ้าง ลื่นตลอดเกม Farcry2ปรับปานกลางเอา ลื่นตลอดเกม COD4 ปรับปานกลางบ้างlowบ้างครับ เพราะบางจุดมันกระตุก โดยเฉพาะที่ฉากกระสุน ระเบิด มิสซายปลิวว่อน
            แรมถึงอัดมากไปก้ไม่ช่วยอะไรมากหรอกครับ 2 GBกำลังพอดี มากไปก้เปลือง น้อยไปก้ไม่พอ
            รันตู้ปลาได้40K ก้เล่นเกมได้เกือบหมดละโดยที่ปรับปานกลาง โดยมีบางเกมต้องปรับlowเช่น ครายซิส NFSPRO CODบางจุด
            ไม่ทราบว่ารันที่ความละเอียดเท่าไหร่ครับ 1280*1024 หรือเปล่า อยากทราบ BF2 ที่ความละเอียด 1280*1024 ปรับเป็น low ด้วยครับ

Comment

low หมด จอ800 crysisยังไหวครับ กระตุกบ้างเล็กน้อย (ภาค1 ภาค2ไม่ไหว)

Comment

ส่วนใหญ่ที่ 800*600 เล่นได้เกือบทุกเกมล่ะครับ

มันไม่แย่เท่าไหร่หรอก

Comment

ผมปรับที่ 1024*768 นะท่าน ปรับ800 ไม่ต้องเล่นกันพอดี ใหญ่เต้มจอ

Comment

ดีคับเล่น DMC4 ปรับปานกลางคับไม่ค่อยกระตุกสักเท่าไหร่ เกมออนไลลื่นหัวแตกทุกเกมคับ ส่วน BF2 คิดว่าคงไหว
                    เพราะ GF5200 แถวบ้านเล่น BF2 ไม่น่าเกลียดสักเท่าไหร่ (เคร่องที่ไช้พิมอยู๋ก้อออนบอดตัวนี้แหละคับ)

ป.ล.ผมปรับ 1024 ทุกเกมนะคับ -*-

Comment

เล่นเกมออนไล พอถูไถ เล่นเกมออฟไล อย่าเลยคับ เสียอารมณ์ ปล่าวๆ จะเล่นได้ ก้ 800*600 low หมด crysis ยังมีแอบกระตุก บางฉาก (x2 4800+ ram2g hd3200 )เสีย อารมณ์ มั้ยหละ
                      Last edited by merlix; 25 Nov 2008, 22:23:27.

Comment

RA3 ไม่ไหว lowๆ พอเล่นได้

Comment

ผมว่า HD3200 ตัวนี้ดีกว่า AGP บางตัวอีก
                          ซื้อมาแล้วยังไม่ลองเลยคับ รอส่งของให้น้อง

สำหรับการ์ดจอคงรออีกสิ้นปี เพื่อมีบางตัวลดราคา

RA3 low สงสัย Company of Heroes คงจะหมดแน่ 555
                          เล่นแก้ขัดก่อนงับ

Comment

หุหุ ลองเปิด GPU-Z ดู เห็นค่าแล้วตกใจ แรงมั๊ก 5555555+

Comment

เอามาเปรียบเทียบขำๆๆ นะ 5555

ดูสิใครแรงกว่าใคร

Comment

Working...
                              X